Robin McKever

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Robin McKeever (an haife shi ranar 8 ga watan Afrilu, 1973) ɗan wasan tseren nakasassun Kanada ne.

Tarihin rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Calgary, Alberta, McKeever ya halarci wasan tseren kan iyaka a wasannin Olympics na lokacin sanyi na 1998 a Nagano.

McKeever shine jagorar gani ga ɗan'uwansa Brian McKeever, tun daga 2001. 'Yan'uwan sun yi tsere tare kuma suka ci zinari biyu da azurfa ɗaya a wasannin nakasassu na 2002 a Salt Lake City. A Wasannin 2006 a Turin, shi da ɗan'uwansa sun ɗauki zinare biyu, azurfa ɗaya, da lambar tagulla a wasan tseren kankara da biathlon.[1]

Shi ne kocin Para-Nordic ski don Cross Country Canada tun Nuwamba 2010.

Kyaututtuka da karramawa[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin 2011, an shigar da McKeever a cikin Babban Fame na Nakasa na Kanada tare da ɗan'uwansa Brian.[2]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Robin McKeever profile[permanent dead link] at the Canadian Paralympic Committee
  2. "Previous Hall of Fame Inductees". Canadian Foundation for Physically Disabled Persons. Retrieved 5 January 2018.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]