Jump to content

Royal Naval Reserve

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
maƙaƙaman Royal Naval Reserve
tsarin moƙaman sosojin ruwan na Royal

Rikicin Naval na Royal (RNR) yana ɗaya daga cikin rundunonin sa kai guda biyu na Rundunar Sojan Ruwa a Ƙasar Burtaniya. Tare da Royal Marines Reserve, sun kafa Maritime Reserve. RNR na yanzu an kafa shi ne ta hanyar haɗa ainihin asalin Royal Naval Reserve, wanda aka ƙirƙira a cikin 1859, da Royal Naval Volunteer Reserve (RNVR), wanda aka ƙirƙira a cikin 1903. Rundunar sojojin ruwa ta Royal ta ga aiki a yakin duniya na ɗaya, yakin duniya na biyu, yakin Iraki. , da yakin Afghanistan.[1]

  1. https://www.lifetime-fm.com/lifetime-mum-so-proud-after-sons-award-winning-passing-out-parade/