Rozieana Ahmad

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rozieana Ahmad
Rayuwa
Haihuwa Perlis (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa

Rozieana binti Ahmad 'yar siyasar ƙasar Malaysia ce wacce ta yi aiki a matsayin memba na Majalisar Zartarwa ta Jihar Perlis (EXCO) a cikin gwamnatin jihar Barisan Nasional (BN) a ƙarƙashin tsohon Menteri Besar Azlan Man daga watan Yunin 2018 zuwa faɗuwar gwamnatin jihar BN a watan Nuwambar 2022 da kuma memba na Majalisar Dokokin Jihar Perris (MLA) don Pauh daga watan Mayun 2018 zuwa watan Nuwambar 2022. Ita memba ce ta United Malays National Organisation (UMNO), wata jam'iyya ce ta haɗin gwiwar BN .

Harkokin siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

memba na Majalisar Zartarwa ta Jihar Perlis (2018-2022)[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 13 ga watan Yunin 2018, an naɗa Rozieana a matsayin memba na EXCO na Jihar Perlis wanda ke kula da Ilimi, Ci gaban Albarkatun Ɗan Adam, Kimiyya, Fasaha, Innovation, Fasahar Bayanai da Sadarwa ta Menteri Besar Azlan.

A ranar 22 ga watan Nuwambar 2022, Rozeiana ta rasa matsayinta bayan gwamnatin jihar BN ta rushe bayan babbar nasara ta BN a zaɓen jihar Perlis na shekarar 2022 wanda ya shafe BN daga majalisar.

memba na Majalisar Dokokin Jihar Perlis (2018-2022)[gyara sashe | gyara masomin]

Zaɓen jihar Perlis na 2018[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin zaɓen jihar Perlis na shekarar 2018, Rozieana ta fara zaɓen ne bayan da BN ta zaɓa ta don takara a kujerar jihar Pauh. Ta lashe kujerar kuma an zaɓe ta a cikin Majalisar Dokokin Jihar Perlis a matsayin Pauh MLA bayan da ta doke Ameir Hassan na Pakatan Harapan (PH) da Idris Yaacob na Gagasan Sejahtera (GS) da rinjaye na ƙuri'u 143 kawai.

Zaɓen jihar Perlis na 2022[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin zaɓen jihar Perlis na shekarar 2022, BN ta sake zaɓar Rozeiana don yin takara a matsayin kujerar jihar Guar Sanji maimakon kare kujerar Pauh. Ba a zaɓe ta a matsayin Guar Sanji MLA ba bayan da ta sha kashi a hannun Mohd Ridzuan Hashim na Perikatan Nasional (PN) da 'yan tsiraru na ƙuri'u 5,101.

Sakamakon zaɓe[gyara sashe | gyara masomin]

Majalisar Dokokin Jihar Perlis[1][2]
Shekara Mazabar Zaɓuɓɓuka Pct Masu adawa Zaɓuɓɓuka Pct Zaben da aka jefa Mafi rinjaye Masu halarta
2018 N11 Pauh rowspan="2" Template:Party shading/Barisan Nasional | Rozieana Ahmad (<b id="mwQg">UMNO</b>) 3,564 39.29% Template:Party shading/Keadilan | Ameir Hassan (BERSATU) 3,421 37.72% 9,310 143 83.13%
Template:Party shading/PAS | Idris Yaacob (PAS) 2,085 21.57%
2022 N13 Guar Sanji rowspan="3" Template:Party shading/Barisan Nasional | Rozieana Ahmad (UMNO) 1,616 1,785 Template:Party shading/Perikatan Nasional | Mohd Ridzuan Hashim (PAS) 6,717 Kashi 74.20% 9,053 5,101 Kashi 78.65%
Template:Party shading/PH | Hasparizal Hassan (PKR) 601 6.64%
bgcolor="Template:Party color" | Abdul Malik Abdullah (PEJUANG) 119 1.31%

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "SEMAKAN KEPUTUSAN PILIHAN RAYA UMUM KE - 14" (in Malay). Election Commission of Malaysia. Archived from the original on 13 September 2020. Retrieved 17 May 2018.CS1 maint: unrecognized language (link) Percentage figures based on total turnout.
  2. "The Star Online GE14". The Star. Retrieved 24 May 2018. Percentage figures based on total turnout.