Rubuce-rubucen Jackie Evancho
Wannan labarin shine zane-zane na mawaƙin Ba'amurke Jackie Evancho kuma ya haɗa da duk kundi na studio, kundi na raye-raye, EPs da mawaƙa guda, da kuma mafi girman matsayi, na Amurka ( <i id="mwDA">Billboard</i> 200, Albums na Billboard ' Classical Albums and Classical Digital Songs), Kanada, Ireland, Japan, Mexico, New Zealand da United Kingdom. Har ila yau yana nuna takaddun shaida masu dacewa daga RIAA da Music Canada, da kuma tallace-tallace masu alaƙa.
Daga 2010 zuwa 2019, Evancho ya fito da fayafai takwas a jere na No. 1 akan Chart na Albums Classical ' Billboard .
Binciken aikin Chart
[gyara sashe | gyara masomin]Evancho, yana da shekaru 10, shine ƙaramin ɗan wasan solo wanda ya taɓa halarta a cikin manyan 10 akan Billboard 200, kuma ƙaramin ɗan wasan solo wanda ya taɓa zuwa platinum a Amurka. Tun daga watan Yuni 2015, Evancho ya sayar da jimillar kundi fiye da miliyan 3.
Farkawa da aka yi a No. 17 akan ginshiƙi na Billboard 200 da lamba 1 akan ginshiƙi na Album Classical Albums, Evancho na biyar a jere No. 1 saki akan wannan ginshiƙi. Billboard ya zaba Farkawa a matsayin Kundin Na'ura na 11 mafi kyawun siyarwa na 2014 ( Waƙoƙi daga Allon Azurfa an sanya shi No. 36 don 2014), kuma Evancho shine No. 7 Albums Classical Artist na 2014. An jera farkawa a kan Billboard 200 na tsawon makonni tara kuma ya kasance a kan taswirar Albums na Billboard na tsawon makonni 72 a jere. Evancho shi ne No. 4 Classical Albums Artist na 2015, kamar yadda farkawa shine kundi na 3 mafi kyawun siyarwa na 2015. Watarana a Kirsimeti ta yi kololuwa a lamba 1 akan ginshiƙi na Albums Classical Albums, kundinta na shida a jere don yin haka. Evancho shi ne No. 12 Classical Albums Artist of 2016 kamar yadda Watara a Kirsimeti shi ne lambar 27 mafi kyawun siyar da kundin gargajiya na 2016, kuma tada ita ce kundi na 31 mafi kyawun siyarwa na 2016. Zukata Biyu da Na Farko Kowannensu ya yi muhawara a No 1 akan Chart ' Albums Classical Albums, Album dinta na bakwai da na takwas a jere na 1 akan wannan ginshiƙi. [1] [2]
<i id="mwLw">Billboard</i> ya zama rikodin rikodin lakabi na farko na Evancho, O Holy Night, wanda aka yi muhawara a lamba 2 akan <i id="mwMw">Billboard</i> 200, a matsayin babban Album na Classical na 2011 (shekararsu ta gudana daga Disamba 2010 zuwa Nuwamba 2011). Ya sanya kundin albums ɗinta na gaba guda biyu, Dream with Me and Heavenly Christmas (wanda aka yi debuted, bi da bi, a lamba 2 da lamba 11 akan Billboard 200) [3] a No. 2 da No. 4, bi da bi, akan Albums ɗin sa na gargajiya. ginshiƙi na shekara ta 2011. Domin shekara ta 2011, ya sanya O Holy Night a matsayin kundi na 15 mafi kyawun siyarwa, Dream with Me as the No. 45 album, and Heavenly Christmas as the No. 105 album. Ya sanya biyun farko a matsayin Lambobin Intanet na 4 da Na 10 na shekara, bi da bi. Hakanan ya sanya O Holy Night a matsayin Kundin Kanada na 31 na 2011. Mafarki tare da Ni ya shafe makonni 30 a jere akan Billboard 200 kuma ya shafe makonni 74 a jere akan ginshiƙi na Albums Classical Albums. Mafarki tare da ni ya kai kololuwa a lamba 4 akan ginshiƙi na Hotunan Duniya na Charts Top 40.
Billboard ya zaɓi Evancho a matsayin mai lamba 10 Billboard 200 Artist na 2011, mai lamba 1 Albums Artist, da kuma No. 3 Internet Albums Artist na waccan shekarar. Waƙoƙi na 7 na farko na Waƙoƙi daga Allon Azurfa akan Billboard 200, a cikin 2012, ya sanya Evancho ɗan shekaru 12 mai fasaha na biyu wanda ya taɓa “tara manyan albam guda uku [a kan Billboard 200] a irin wannan shekarun. " A ginshiƙi na Albums na gargajiya na ƙarshen shekara na 2012, Billboard ya zaɓi Kirsimeti No. 2, Mafarki tare da Ni No. 5 da Waƙoƙi daga Allon Azurfa Na 7. Evancho yayi matsayi a matsayin No. 37 Billboard 200 artist of 2012 da No. 2 Classical Albums Artist na waccan shekarar. Kirsimeti na sama kuma yana matsayi na 41 akan jadawalin Albums na Kanada na ƙarshen shekara na 2012. Billboard ta zabi Evancho a matsayin mai fasaha na 5 na Classical Albums na 2013, duk da cewa ba ta fitar da wani sabon kundi a cikin shekarar ba. Album dinta na 2012 Waƙoƙi daga Allon Azurfa ita ce Album Na 4 na Classical na 2013 kuma ta bayyana akan jadawalin Albums Classical na Billboard a cikin makonni 72.
Albums na Studio
[gyara sashe | gyara masomin]Take | Bayanan Bayani na EP | Matsayi mafi girma | Tallace-tallace | Takaddun shaida </br> ( farkon tallace-tallace ) | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Amurka </br> |
Amurka<br id="mwAlA"><br><br><br></br> Class </br> [3] |
CAN </br> |
JPN </br> [4] | ||||||
Ya Dare Mai Tsarki |
|
2 | 1 | 9 | 93 |
|
|||
Tare Muka Tsaya |
|
- | - | - | - | ||||
Solla |
|
- | - | - | - | ||||
"-" yana nuna sakin da ba su yi ginshiƙi ba |
Albums masu rai
[gyara sashe | gyara masomin]Dream With Me A Concert an yi fim ɗin a Ringling Museum of Art a Sarasota, Florida a cikin Afrilu 2011 kuma ana watsa shirye-shirye akai-akai azaman Babban Ayyukan PBS na musamman. Ya hau ginshiƙi "Top Music Video" na Billboard a cikin Amurka a cikin makonni biyu na farkon makonni huɗu, kuma Billboard ya sanya shi a matsayin DVD na kiɗa na 21 na 2011. An tsara shi a Mexico a No. 75 [7] da kuma a Japan a No. 294. [4] Billboard ya zaɓi Dream Tare da Ni A cikin Concert azaman kundi na kiɗa na 16 na 2012, kuma ya kasance akan taswirar Bidiyo na Babban Waƙar Billboard.biz na makonni 64.
Evancho na uku na PBS na musamman, Farkawa: Live a Concert, an yi fim a watan Agusta 2014 a Longwood Gardens a Pennsylvania. Ya fara watsawa a tashoshin PBS a ranar 29 ga Nuwamba, 2014; Cheyenne Jackson ya shirya tare da rera waƙa " Ka faɗi wani abu " a matsayin duet tare da Evancho. Na musamman ya haɗa da duk waƙoƙin daga Farkawa, da "Ka faɗi Wani abu" da " O mio babbino caro ". DVD, wanda aka fara samuwa azaman kyautar jinginar PBS, kuma ya haɗa da " My Immortal ". Daga baya ya zama samuwa a mafi yawan masu rarrabawa. A cikin makon farko na saki, an tsara shi a No. 3 a kan Billboard Music Video Sales ginshiƙi kuma ya kasance a kan wannan ginshiƙi na makonni takwas.
Take | Bayanin Album | Matsayi mafi girma | |||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Amurka </br> |
MEX </br> [7] |
JPN </br> [4] | |||||||||
Mafarki Tare da Ni A Concert |
|
1 | 75 | 294 | |||||||
Jackie Evancho: Kiɗa na Fina-finan |
|
An sake shi azaman kyauta na PBS ko haɗa shi da waƙoƙi daga Allon Azurfa | |||||||||
Farkawa: Live a Concert |
|
3 | - | - | |||||||
"-" yana nuna sakin da ba a tsara ba |
Marasa aure
[gyara sashe | gyara masomin]Year | Title | Peak positions | Album | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
US <br id="mwAqo"><br>Class | |||||||||
2010 | "O mio babbino caro" | 1 | Prelude to a Dream | ||||||
"Everytime" | 3 | ||||||||
"Ave Maria" | 5 | ||||||||
"Concrete Angel" | 6 | ||||||||
"Amazing Grace" | 11 | ||||||||
"Con te partirò" | 12 | ||||||||
"Think of Me" | 15 | ||||||||
"Starry Starry Night (Vincent)" | 21 | ||||||||
"The Prayer" | 24 | ||||||||
"Panis angelicus" | 7 | O Holy Night | |||||||
"Pie Jesu" | — | ||||||||
2011 | "O Holy Night" | 7 | |||||||
"Silent Night" | 25 | ||||||||
"Somewhere" (with Barbra Streisand) | 1 | Dream with Me | |||||||
"A Mother's Prayer" (with Susan Boyle) | 2 | ||||||||
"All I Ask of You" | 4 | ||||||||
"Angel" | 4 | ||||||||
"When You Wish Upon a Star" | 7 | ||||||||
"Dream with Me" | 11 | ||||||||
"The Lord's Prayer" | 12 | ||||||||
"Nella Fantasia" | 14 | ||||||||
"Lovers" | 23 | ||||||||
"Nessun dorma" | 6 | ||||||||
2012 | "To Believe" | 12 | |||||||
"The Music of the Night" | 9 | Songs from the Silver Screen | |||||||
"My Heart Will Go On" | 17 | ||||||||
2014 | "The Rains of Castamere" | 7 | Awakening | ||||||
"Think of Me" | 3 | ||||||||
"Hallelujah" (with Peter Hollens) | 4 | Peter Hollens | |||||||
2015 | "All of the Stars" | 15 | Non-album single | ||||||
2016 | "Writing's on the Wall" | 2 | Two Hearts | ||||||
2017 | "The Star-Spangled Banner" | 2 | Together We Stand § | ||||||
"America the Beautiful"[8] | 4 | ||||||||
"God Bless America"[8] | 5 | ||||||||
"How Great Thou Art" | 15 | Two Hearts | |||||||
2020 | "River" | — | Carousel of Time | ||||||
2022 | "Both Sides Now" | — | |||||||
"A Case of You" | — | ||||||||
"Blue" | — | ||||||||
2024 | "Smoking Gun" | — | Solla | ||||||
"Behind My Eyes" | — | ||||||||
"—" denotes releases that did not chart |
§ A ranar 20 ga Janairu, 2017, Evancho ya fito tare da Mu Tsaya, EP mai waƙa uku.
Bidiyo da sauran haɗin gwiwa
[gyara sashe | gyara masomin]HBaya ga faifan bidiyo na albam ɗinta na raye-raye, Evancho ta fitar da bidiyon waƙoƙi, gami da " Silent Night ", daga kundinta O Holy Night, da waƙoƙi uku daga Kirsimeti na sama . Masu karatun tsafi sun zaɓi ɗaya daga cikin waɗannan, " Yi imani ", a matsayin "Waƙar Kirsimeti da Aka Fi So" na 2011. [9] Bidiyon Imani da aka tsara a lamba 1 akan taswirar Bidiyo na Yahoo na mako na Janairu 7, 2012. [10] Evancho ya fitar da bidiyon wakoki guda biyu daga Farkawa : " Rains of Castamere " daga jerin shirye-shiryen TV Game of Thrones da kuma " Ka yi tunanin Ni " daga Fatalwar Opera . A cikin 2014, ta fito da bidiyon waƙar pop, "Go Time", tare da haɗin gwiwar Adalci 'Yan Mata Tufafi . A cikin 2015, ta fitar da bidiyon wakokinta na " Dukkan Taurari " da " Safe & Sauti ". A cikin 2016, ta fitar da bidiyo don waƙoƙinta " Rubuta a bango ", "Zo Gida, Pt. II" da "Apocalypse", waƙar pop ta asali ta Peter Zizzo A cikin 2017, Evancho ta fitar da bidiyon "Attesa" daga kundinta na Zuciya Biyu . Daga kundin kundi nata mai zaman kansa The Debut, ta fitar da bidiyon wasan kwaikwayon wasan kwaikwayon " Ƙona " da " Ni Ba Wannan Yarinya ba ce ". Daga kundin kundi na 2022 Carousel of Time, ta fitar da bidiyo na Joni Mitchell 's " Rigi " da " Dukkan bangarorin Yanzu ".
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedSAC1
- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedFifth
- ↑ 3.0 3.1 Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedUnited States Chart
- ↑ 4.0 4.1 4.2 "Jackie Evancho – Japanese Albums Chart". ORICON. Retrieved December 5, 2011.
- ↑ "United States albums certifications". RIAA. Retrieved September 17, 2011.
- ↑ "Canadian certifications". Music Canada. Retrieved September 17, 2011.
- ↑ 7.0 7.1 "Jackie Evancho – Mexican Albums Chart". mexicancharts.com. Archived from the original on October 21, 2012. Retrieved April 12, 2017.
- ↑ 8.0 8.1 Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedPatriotic2017
- ↑ "Your Favorite Christmas Song of 2011 Is..."[dead link] Idolator.com, December 22, 2011
- ↑ "Yahoo Video 2012-01-07"[dead link], Billboard.biz, January 1, 2012, accessed November 23, 2012