Jump to content

Sakobi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Sakobi fim ne na Najeriya na 1999 inda wani saurayi ya yi niyyar amfani da 'yarsa don bukukuwan. Zeb Ejiro ne ya ba da umarni kuma ya samar da shi. Fim din kuma musamman ne tare da kiɗan Enya wanda ake bugawa musamman a lokacin hadaya.[1]

Ƴan Wasa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Saint Obi da Susan Patrick sune manyan 'yan wasan kwaikwayo, kuma suna cikin fim din sun hada da Tony Umez, Edith Ujay, Sunday Omobolanle da Zik Okafor . [2][3]
  • Gimbiya Akor a matsayin Uwar Sakobi
  • Emmanuel Frank a matsayin mahaifin Sakobi
  • Susan Patrick a matsayin Sakobi
  • Dusty Edet a matsayin Dokta na asali
  • Patience A matsayin Nene
  • Gloria Ogunjiofor a matsayin Dora Davies
  • Domitilla Oleka a matsayin maciji mai ƙarfi
  • Tony Umez a matsayin Patrick

Labarin fim[gyara sashe | gyara masomin]

Yarinyar maciji ita ce ta yaudari wani mutum da ake kira Francis don amfani da 'yarsa don al'ada. Ya fuskanci sakamakon ayyukansa tare da matarsa.

Patrick ne ya gabatar da Francis, abokinsa ga sakoba saboda marmarin da yake da shi na wadata. Sakobi wanda ke cikin ƙungiyar kongodis kuma yana bauta wa allahiya da aka sani da Sarauniya Mai Girma ya gaya wa Francis ya miƙa 'yarsa ɗaya, Hope don bukukuwan. Wani yanayin da sakobi ya bayyana shi ne ya auri shi wanda ya sa Francis ya bar iyalinsa. A ƙarshe, allahiya ta ƙi hadayar bege kuma ta la'anta shi da ɗan gajeren rayuwa, yarinyar maciji sakoba ta haɗiye Francis lokacin da ya yi ƙoƙarin kwantar da hankalin alloli. Wannan faru ne bayan likitan asalin ya ɓace.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. izuzu, chibumga (2014-12-03). "Do you remember the movie 'Sakobi - The Snake Girl?'". Pulse Nigeria. Retrieved 2022-07-20.
  2. izuzu, chibumga (2018-08-09). "10 memorable Nollywood movie characters of the 90s & 2000s". Pulse Nigeria. Retrieved 2022-07-20.
  3. "Saint Obi Tasks Movie Producers On Variety - P.M. News" (in Turanci). Retrieved 2022-07-20.