Jump to content

Seydou Gbane

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Seydou Gbane
Rayuwa
Haihuwa 12 ga Afirilu, 1992 (32 shekaru)
ƙasa Ivory Coast
Ƴan uwa
Ahali Hamza Gbane (en) Fassara da Gbane Abdoulaye (en) Fassara
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a taekwondo athlete (en) Fassara

Seydou Gbané (an haife shi a ranar 12 ga watan Afrilun 1992) ƙwararren ɗan wasan taekwondo ne kuma ɗan ƙasar Ivory Coast.

Ya fafata a gasar wasannin Afrika a cikin shekarar 2015 da kuma a shekarar 2019. Ya lashe lambar tagulla a gasar tseren kilogiram 87 a gasar Afrika ta shekarar 2015 da aka gudanar a Brazzaville na Jamhuriyar Congo. Ya kuma halarci gasar wasannin Afirka na shekarar 2019 da aka gudanar a birnin Rabat na ƙasar Maroko kuma ya lashe lambar zinare a gasar maza -87.[1][2][3]

Ya kuma lashe lambar zinare a gasar tseren kilogiram 87 a gasar ƙwallon Taekwondo ta Afirka a shekara ta 2018 da aka gudanar a Agadir na ƙasar Morocco. A cikin shekarar 2019, ya fafata a gasar matsakaicin nauyi na maza a gasar ƙwallon Taekwondo ta duniya da aka gudanar a Manchester, United Kingdom.[4]

Ya fafata a gasar bazara ta shekarar 2020 da aka gudanar Tokyo, Japan a ajin nauyin kilo 80 na maza.[5][6]