Jump to content

Si

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Si, SI ko si na iya nufin:

 

Zane-zane ,nishaɗi, da kafofin watsa labarai

[gyara sashe | gyara masomin]
  • <i id="mwDg">Si</i> (labari), wani labari na 2014 na Bob Ong
  • <i id="mwEQ">Sí</i> (mujallar Peruvian), mujallar da ta shahara saboda rahotonta na yaƙi da cin hanci da rashawa
  • Skeptical Inquirer, wata mujallar Amurka ce da ta ƙunshi batutuwan kimiyya da shakku
  • Sports Illustrated, mujallar wasanni ta Amurka
  • <i id="mwHA">Sí</i> (Julieta Venegas album), wanda aka saki a 2003
  • <i id="mwHw">Sì</i> (kundin Andrea Bocelli), wanda aka saki a cikin 2018
  • "Sí" (waƙar Martin Jensen), waƙar 2015
  • Si (bayanin kiɗa), rubutu na bakwai a cikin tsayayyen do doffege
  • <i id="mwJg">Sì</i> (operetta), operetta ta mawaƙin Italiya Pietro Mascagni
  • "Sì" (waƙa), sunan shigar Italiya zuwa Gasar Waƙar Eurovision 1974
  • , kundin Spanish na 2013 ta Malú
  • "Sì", waƙar 1985 da ɗan wasan Italiya Carmen Russo ya fitar

Sauran amfani a zane-zane, nishaɗi, da kafofin watsa labarai

[gyara sashe | gyara masomin]
  • <i id="mwMg">Si</i> (fim), ainihin taken fim ɗin waƙar Koriya ta Kudu na 2010

Kamfanoni da kungiyoyi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Ƙungiyar Informatics ta Switzerland, ƙungiyar Swiss ta masu ilimin kimiyyar kwamfuta, masu bincike, da ƙwararru
  • SI, tsohon sunan dan kwangilar tsaron Amurka Vencore
  • Shirye -shiryen Kwalejin St. Ignatius, babbar makarantar Jesuit a San Francisco, California, Amurka
  • Cibiyar Silay, kwaleji ce mai zaman kanta a Philippines
  • Si, sashin gudanarwa na Koriya ta Kudu
  • Binciken Indiya, hukumar gwamnatin Indiya ce ke da alhakin sarrafa bayanan ƙasa
  • Cibiyar Sweden ( Svenska institutet ), wata hukuma ce ta Sweden wacce ke haɓaka Sweden a ƙasashen waje
  • Sarekat Islam, ƙungiya ce ta zamantakewa da siyasa a Indonesia ƙarƙashin mulkin mallaka na Holland
  • Hadin gwiwar Catalan don 'Yancin Kai, wata jam'iyyar siyasa ta Catalan
  • Situationist International, ƙungiyar masu kawo sauyi na zamantakewa
  • Socialist International, ƙungiya ce ta duniya ta jam'iyyun siyasa
  • Hadin kai da Daidaitawa, jam'iyyar siyasa ta Argentina (Mutanen Espanya: Solidaridad e Igualdad )
  • Tsibirin Blue (lambar jirgin saman IATA, SI)
  • Skynet Airlines (lambar jirgin saman IATA SI, ta daina aiki 2004)
  • Spokane International Railroad (alamar rahoton SI), tsohon layin dogo a Washington, Amurka

Sauran kamfanoni da kungiyoyi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Samahang Ilokano, wata ƙungiya/sorority tushen a cikin Philippines
  • SÍ Sørvágur, ƙungiyar wasanni ta Faroese
  • Sports Interactive, wani kamfanin ci gaban wasannin kwamfuta na Burtaniya

Mutane masu suna

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Si (sunan mahaifi), sunan mahaifin Sinanci
  • Si (sunan da aka bayar)
  • Dutsen Si, wani tsauni a jihar Washington ta Amurka
  • Lardin Siena (lambar akwatin gidan waya da lambar rijistar abin hawa)
  • Si County, Anhui, China
  • Si River, China
  • Lambar ISO Slovenia ISO 3166-2

Kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]

Ilimin halitta da kiwon lafiya

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Sacroiliac, taƙaitaccen tsarin jikin mutum don sacroiliac (haɗin gwiwa)
  • Cutar da kai, da gangan, raunin kai tsaye
  • Alamar girgiza, ma'aunin da ake amfani da shi don tantance idan mutum yana fama da girgiza
  • si, mai bayanin sinadarai; Dubi prochirality
  • Silicon (Si), sinadarin sinadarai

Kwamfuta da Intanet

[gyara sashe | gyara masomin]
  • .si, lambar countryasa ta Intanet matakin babban matakin Slovenia
  • Shift In, halin sarrafa ASCII
  • Rijistar SI, ko jigon tushe, a cikin ginin kwamfuta na X86
  • Swarm hankali, dabarar fasaha ta wucin gadi
  • Hankali na roba, wata madaidaiciyar kalma don ko wani nau'in ilimin ɗan adam
  • Honda Civic Si, mota
  • Spark-ignition engine, wani nau'in injin konewa na ciki

Sauran amfani a kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Tsarin Ƙungiyoyi na Duniya ( Système international d'unités, taƙaice SI ), sigar daidaitaccen tsarin ƙasashen duniya na tsarin awo
  • Amintaccen sigina, kayan aikin kewaye na lantarki da dabaru waɗanda ke tabbatar da siginar lantarki suna da isasshen inganci
  • Ba tare da haɗin kai ba, Si (x)
  • Spectral Interferometry, dabarun ilmin kimiyyar lissafi

Lakabi da darajoji

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Si, bambancin Larabci na Maghrebi na Sidi, taken girmamawa
  • Si, bambance -bambancen Sri mai daraja na Thai
  • Sufeto na tashar, matsayi a cikin rundunar 'yan sandan Singapore
  • Sub-sufeto, matsayi a cikin rundunar 'yan sandan Indiya

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Sì (kayan zaki), kayan zaki na China
  • Sídhe ko Si, Halittun tarihin Celtic
  • si, harshen Sinhala ISO 639 alpha-2 code
  • Ƙarin koyarwa, shirin tallafi na ilimi galibi ana amfani da shi a cikin ilimi mai zurfi
  • S1 (rarrabuwa)