Susie Bootja Bootja Napaltjarri

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

  Susie Bootja Bootja Napaltjarri(kuma ana kiranta da Susie Bootja Bootja Napangardi,Napangarti,ko Napangati ) (c.1935-16 Janairu 2003)ɗan asalin ɗan asalin yankin Hamadar Yamma ce.An haife shi kudu maso yammacin Balgo, Yammacin Ostiraliya,a cikin 1950s Susie Bootja Bootja ta auri mai zane Mick Gill Tjakamarra,wanda ta haifi ɗa,Matthew Gill Tjupurrula(kuma mai fasaha).

Aikin zanen Susie Bootja Bootja ya biyo bayan kafawar Warlayirti Artists,cibiyar fasahar ƴan asalin ƙasar a Balgo.Ɗaya daga cikin ƙwararrun masu fasaha a yankin,aikinta yana da salo mai ma'ana, kuma an same shi ta hanyar manyan gidajen tarihi na Ostiraliya,gami da Hotunan Art na New South Wales da National Gallery na Victoria.Ta rasu a shekara ta 2003.

Tari[gyara sashe | gyara masomin]

  • Gidan kayan gargajiya na New South Wales
  • Tarin kayan tarihi na fasaha na Jami'ar Flinders
  • National Gallery na Victoria
  • Kluge-Ruhe Aboriginal Art Collection, Jami'ar Virginia
  • Holmes à Tarin Kotun

Bayanan kula[gyara sashe | gyara masomin]


Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]