Sylvanus Olympio

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Simpleicons Interface user-outline.svg Sylvanus Olympio
Sylvanus Olympio.jpg
President of Togo Translate


Prime Minister of Togo Translate

Rayuwa
Haihuwa Lomé, Satumba 6, 1902
ƙasa Togo
Mutuwa Lomé, ga Janairu, 13, 1963
Yanayin mutuwa magnicide Translate (deliberate murder Translate)
Karatu
Makaranta London School of Economics and Political Science Translate
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Wurin aiki Togoland Translate
Kyaututtuka
Imani
Jam'iyar siyasa Party of Togolese Unity Translate
Sylvanus Olympio.

Sylvanus Olympio ɗan siyasan Togo ne. An haife shi a shekara ta 1902 a Kpando ; ya mutu a shekara ta 1963 a Lomé.

Shugaban ƙasar Togo ne daga shekarar 1960 zuwa 1963 (kafin Emmanuel Bodjollé).