TE

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Te ko TE na iya nufin to:

Kasuwanci[gyara sashe | gyara masomin]

  • TE Haɗin kai, haɗin haɗin kai da kamfani na firikwensin
  • Air New Zealand (tsohon lambar jirgin saman IATA TE, daga shekara ta 1965 zuwa shekara ta 1990)
  • FlyLal (lambar jirgin saman IATA TE)
  • Tasman saboda Airways Limited (tsohon lambar jirgin saman IATA TE, daga shekara ta 1939 zuwa 1965)
  • Telecom Egypt, kamfanin wayar tarho na Masar
  • Telecom annireann, rugujewar kamfanin waya na ƙasar Irish

Harshe[gyara sashe | gyara masomin]

  • Te (cuneiform), alamar cuneiform
  • Te (Cyrillic) (Т, т), harafi a cikin haruffan Cyrillic
  • Te (kana) (て, テ), kana na Jafan
  • Yaren Telugu (lambar ISO 639-1 "te")

Mutane[gyara sashe | gyara masomin]

  • Aregado Mantenque Té (an haife shi a shekara ta 1963), ɗan siyasar Guinea-Bissau kuma shugaban Jam'iyyar Ma'aikata
  • Emiliano Té (an haife shi a shekara ta 1983), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta guinea bissau
  • Ricardo Vaz Tê (an haife shi a shekara ta 1986) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Portugal

Kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

Biology da magani[gyara sashe | gyara masomin]

  • TE buffer, maganin buffen da aka saba amfani dashi a cikin ilimin kimiyyar kwayoyin halitta
  • Ilex cookii, tsiron da ake kira "Te"
  • Terminologia Embryologica, ma'aunin duniya don nomenclature na ɗan adam
  • Thalidomide embryopathy, nakasasshen halitta da ke da alaƙa da amfani da miyagun ƙwayoyi thalidomide
  • Thioescaline, maganin psychoactive
  • Ingantaccene canji, ƙwarewar dasel zasu iya ɗaukar DNA na extracellular kuma su bayyana kwayoyin halittar dake rikodin su
  • Abun da ake iya watsawa, jerin DNA wanda zai iya motsawa cikin kwayar halitta, gami da transposons
  • Lokacin maimaitawa a cikin hoton resonance magnetic

Sauran amfani a kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

  • Mai sanyaya TE, mai sanyaya lantarki mai ƙarfi
  • Yanayin TE, nau'in yanayin juzu'i na radiation electromagnetic
  • Babban tunani, a cikin Myers -Briggs Type Indicator
  • Tellurium, kashi 52 a cikin Teburin Lokaci; alamar "Te"
  • Injiniyan gwaji, ƙwararre ne wanda ke ƙaddara yadda ake ƙirƙirar tsari wanda zaifi dacewa agwada takamaiman samfurin a masana'antu, tabbacin inganci ko wuraren da suka danganci hakan.
  • Nau'in tilastawa, manufar tsaro ta IT

Wasanni[gyara sashe | gyara masomin]

  • Te (martial arts), Okinawan martial arts
  • Ƙarshe mai ƙarfi, matsayi a ƙwallon ƙafa na Amurka

Sauran amfani[gyara sashe | gyara masomin]

  • "te", suna don saukar da sautin na bakwai na sikelin kiɗa a cikin solfège
  • De (Sinanci), kuma an fassara shi azaman Te, ra'ayi a falsafar China
  • Lardin Teramo, Italiya, rajistar abin hawa
  • TE, faranti na abin hawa na Tetovo, birni a Jamhuriyar Makidoniya
  • Palazzo del Te, gidan sarauta a Mantua, Italiya
  • "Te", waƙar Macintosh Plus daga Floral Shoppe
  • Teh (disambiguation)