Tafiya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Tafiya
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na motion (en) Fassara da intentional human activity (en) Fassara
Yana haddasa expense (en) Fassara
Hashtag (en) Fassara travel
Gudanarwan traveler (en) Fassara
WordLift URL (en) Fassara http://data.thenextweb.com/tnw/entity/travel
Wuri
Wani mutum-mutumi da aka sadaukar don matafiyi a Oviedo, Spain

Tafiya aiki ne na tafiya daga wuri zuwa wani wuri. Lokacin da mutum ya yi tafiya iri ɗaya kowace rana zuwa aiki ko makaranta, irin wannan balaguron ana kiransa " Tafiya." Wasu mutane suna tafiya zuwa wasu garuruwa a matsayin wani ɓangare na aikinsu. Ana kiran wannan "tafiyar kasuwanci." Lokacin da mutane da yawa suka yi tafiya zuwa wuri mai nisa don zama, ana kiranta " hijirar ɗan adam ".

Tafiya a mashin

Wasu mutane suna tafiya a lokacin hutu, don ziyartar wasu garuruwa, birane, ko ƙasashe. Wannan shi ne yawon shaƙatawa. Waɗannan mutane suna kwana a otal, ɗakunan kwanan ɗalibai, otal-otal, gidaje ko gado da karin kumallo . Wasu sun fi son yin zango. A cikin ƙarni, hanyoyin tafiya sun canza. Wasu mutane (marubuta masu tafiya) suna rubutu game da balaguro, kamar yadda yake a cikin tarihin rayuwa ko mujallu . Wasu suna rubuta littafin jagorar wuraren da za su je.

Nau'in tafiya:

  • Tafiya
  • Hutun jirgin ruwa
  • Aikin Hajji
  • tafiye-tafiyen jirgin ƙasa
  • Tuƙi
  • Jirgin sama

Shahararrun matafiya[gyara sashe | gyara masomin]

Shafukan da ke da alaƙa[gyara sashe | gyara masomin]