Taktouka
Taktouka (Arabic) abinci ne na gargajiya na Maroko mai ɗanɗano kuma an haɗa shi daga tumatir, albasa, tafarnuwa, paprika da man zaitun.[1] Taktouka sanannen abinci ne kuma ana iya samunsa a gidajen cin abinci da yawa a sassa daban-daban na Maroko.
Bayani na gaba ɗaya
[gyara sashe | gyara masomin]Kalmar taktouka ta samo asali ne daga larabci taktak ma'ana niƙa. Ana yin Taktouka yawanci daga tumatir, barkono barkono, paprika, tafarnuwa, da kayan yaji iri-iri. Ana iya shirya ta ta hanyar niƙa dukkan abubuwan da ake buƙata tare, ko kuma a yanka su ƙanana kuma yawanci yana ɗaukar minti 45 don shirya tasa.
Ana amfani da Taktouka a duk lokutan shekara. Ana shirya shi a cikin wani nau'i na mezze, tare da sauran tasa. A gefe, ana iya ba da shi da ɗan dumi ko sanyi, kuma yawanci ana ci da burodi. [2]
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Chermoula
- Zaalouk
- Shakshouka
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Taktouka With Burrata and Lime-Parsley Oil Recipe". NYT Cooking (in Turanci). Retrieved 2022-01-23.
- ↑ Bourchouk, Zineb. "Moroccan Recipes 101: Taktouka". Morocco World News (in Turanci). Retrieved 2022-01-23.