The Gate of Sun

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
The Gate of Sun
Asali
Lokacin bugawa 2004
Asalin harshe Larabci
Ƙasar asali Faransa
Characteristics
Genre (en) Fassara war film (en) Fassara
During 4:38 minti
Launi color (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Yousry Nasrallah
Marubin wasannin kwaykwayo Yousry Nasrallah
'yan wasa
Samar
Mai tsarawa Humbert Balsan (en) Fassara
External links

The Gate of Sun ( Larabci: باب الشمس‎, fassara. Bab el shams, French: La Porte du soleil ) fim ne na yaƙin Faransa da Masar da aka shirya shi a shekara ta 2004 wanda Yousry Nasrallah ya jagoranta kuma bada umarni, fim ɗin ya dogara ne da littafin Elias Khoury. An nuna shi daga gasar a 2004 Cannes Film Festival.[1]

Labarin fim[gyara sashe | gyara masomin]

Fim ɗin ya ɗauki shekaru 50 na rikicin Isra'ila-Falasdinawa tare da ƙungiyar tsakiyar 'yan gudun hijirar Falasɗinawa waɗanda aka kora daga Galili a cikin shekarar 1948.[2][3]

'Yan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Festival de Cannes: The Gate of Sun". festival-cannes.com. Retrieved 5 December 2009.
  2. Doherty, Benjamin (2005-04-18). "Film review: Door to the Sun". The Electronic Intifada (in Turanci). Retrieved 2023-10-31.
  3. "Elias Khoury's Gate of the Sun". Arab Hyphen (in Turanci). 2013-04-16. Retrieved 2023-10-31.