Trujillo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Trujillo


Wuri
Map
 8°06′43″S 79°01′44″W / 8.1119°S 79.0289°W / -8.1119; -79.0289
Ƴantacciyar ƙasaPeru
Region of Peru (en) FassaraLa Libertad Department (en) Fassara
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 919,899 (2017)
Labarin ƙasa
Altitude (en) Fassara 34 m
Bayanan tarihi
Wanda ya samar Diego de Almagro (en) Fassara
Ƙirƙira 5 ga Maris, 1535
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 13001
Tsarin lamba ta kiran tarho 044
Wasu abun

Yanar gizo munitrujillo.gob.pe
Trujillo Peru
Arzobispado de Trujillo

Lima birni ne na Peru, babban birni na babban lardin da sashen La Libertad. Ita ce birni na uku mafi yawan jama'a a cikin Peru, bayan Lima, kuma mafi yawan mutanen da ke cikin ƙungiyar ƙasashen Peru na yankin Arewacin Macro (MRN), suna ɗaukar mazaunan mazaunan 914 dubu bisa ga ƙimantawa da tsinkayen INEI, 2018-2020, hakika a cikin Janairu 2020 kuma ya faɗi a wani yanki na kusan 111 km2.
Wikimedia Commons on Trujillo

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]