WESSA

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
WESSA
Bayanai
Iri environmental organization (en) Fassara
Ƙasa Afirka ta kudu
Tarihi
Ƙirƙira 1929

wessa.org.za


Ƙungiyar Wildlife and Environment Society of Africa ta Kudu ( WESSA ; wanda aka sani da Wildlife Society of Southern Africa da har yanzu a baya a matsayin Wild Life Protection and Conservation Society ), ƙungiya ce mai zaman kanta ta muhalli (NGO) ta Afirka ta Kudu, wadda aka kafa a shekarar 1926, ko da yake Asalinta ya koma shekarun 1890s.

Dangantaka da sauran hukumomin kiyayewa[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙungiyar a cikin shekarar 1926, galibi ta hanyar ƙoƙari da goyan bayan Sydney Skaife[1]   A cikin shekarar 1929, ta taimaka kafa kariyar rayuwar jinginar daji, wanda ya taimaka wajen tabbatar da kwamitin shakatawa na ƙasar Afirka ta Kudu, ya kai ga shelar filin shakatawa na National Park .[2]

Ayyuka[gyara sashe | gyara masomin]

WESSA ta fitar da mujallu guda biyu:

  • Muhalli - Mutane da Kiyayewa a Afirka (wanda ya maye gurbin namun daji na Afirka )
  • EnviroKids, wanda ya fara azaman sakawa a cikin Namun daji na Afirka a shekarar 1972 kuma ya zama mujallar Toktokkie a shekarar 1976, ta canza sunanta zuwa EnviroKids a shekarar 1998. Manufar ita ce haɓaka wayar da kan muhalli ga yara. Bugu da kari, kowane yanki yana fitar da nasa wasiƙu na wata-wata ko na wata-wata.

WESSA tana shiga cikin ayyukan Gidauniyar Ilimin Muhalli ta ƙasa da ƙasa (FEE) kuma ta sami wasu takaddun shaida na bakin tekun Blue Flag . Tana goyan bayan shirin Eco-Schools na duniya na FEE. An ƙaddamar da ƙoƙarin Afirka ta Kudu a cikin shekarar 2003.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Skaife, S H (1963). A Naturalist Remembers. Cape Town: Longmans Southern Africa.
  2. "WESSA | Overview". WESSA.