World Galaxy

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
World Galaxy
Alice Coltrane (en) Fassara Albom
Lokacin bugawa 1972
Characteristics
Genre (en) Fassara jazz (en) Fassara
Record label (en) Fassara Impulse! (en) Fassara
Samar
Mai tsarawa Alice Coltrane (en) Fassara
Alice Coltrane (en) Fassara Chronology (en) Fassara

Universal Consciousness (en) Fassara World Galaxy

World Galaxy (Duniya Galaxy ) albam ne na wakokin Alice Coltrane. An rubuta shi a cikin Nuwamba 1971 a Birnin New York, kuma an sake shi a cikin shekarar 1972 wacce Impulse! Record ta saki.[1] A wannan kundi, Coltrane ta bayyana akan piano, organ, garaya, tamboura, da kaɗe-kaɗe, sannan fitaccen mawakin saxofon Frank Lowe ya bayyan, Reggie Workman, makadi Ben Riley, ɗan timpanist Elayne Jones, da 'yan amshi wanda David Sackson ke jagoranta. makadin violin Leroy Jenkins shima ya bayyana a wannan waka ta solo, sanann kuma Swami Satchidananda ne ya rera wakar. Kundin waka ta World Galaxy na dauke da wakokin guda uku "My Favorite Things" da "A Love Supreme", guda biyu waɗanda aka san mijinta John Coltrane da su.[2] [3] Shine na biyu a cikin jerin kundi guda uku (bayan Universal Consciousness da kuma Lord of Lords) wanda Coltrane ta bayyana tare da jerin 'yan amshi.[4]

Studio albums by Alice Coltrane[gyara sashe | gyara masomin]

Gane. Mayu 1972.[1]

An yi rikodin. 15 da 16 ga Nuwamba 1971.

Studio. The Record Plant New York City.

Salon. Jazz na Ruhaniya Tsawon 40:52.

Lakabi Tashin hankali! Rubuce-rubuce Mai.

gabatarwa. Alice Coltrane da Ed Michel.

Alice Coltrane discography[gyara sashe | gyara masomin]

  • Sanin Duniya (1971)
  • Duniya Galaxy (1972)
  • Ubangiji Allah (1972)

Duniya Galaxy[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin 2011, Impulse! sake fitar da kundin, tare da Huntington Ashram Monastery, a matsayin wani ɓangare na tarin mai suna Huntington Ashram Monastery/Galaxy ta Duniya.[5][6]

liyafa[gyara sashe | gyara masomin]

Binciken AllMusic na Thom Jurek ya ba da kundin 4½ taurari yana mai cewa "Wannan saitin na iya ɗaukar wasu amfani da wasu, amma yana da sauƙi ɗaya daga cikin mafi ƙarfi rikodin Alice Coltrane da aka taɓa fitarwa, kuma ɗayan mafi kyawun lokuta a jazz daga farkon 70s. "[2] [7]A cikin wata kasida ga The Guardian, Jennifer Lucy Allan ta rubuta: "akwai ƙarfi da motsin rai a cikin waɗannan nau'ikan 'A Love Supreme' da 'Abubuwan da Na Fi So'…' Abubuwan da Na Fi So' suna farawa da daɗi amma sun gangara cikin rudani. rushewa yayin da sashinta ya fashe cikin tashin hankali... 'A Love Supreme'... Swami Satchidananda ce ta ruwaito shi cikin nutsuwa kafin ta saki rashin kunya a kan ma'auni na sa hannu."[8] Chris May na Duk Game da Jazz ya kira kundi "cikakken gogewar astral," kuma yayi sharhi: "Galaxy ta Duniya tana jigilar kaya - da guda huɗu waɗanda suka gabace "A Love Supreme" suna sa waƙar da aka lalata ta yi daidai da ma'ana.[9] Chris M. Slawecki na AAJ na Duniya ya kwatanta Duniyar Galaxy a matsayin "girgije mai sauti mai tunani," kuma ya bayyana cewa, a kan "Galaxy" guda uku, "zauren lush" sun kewaye "Gaba na Coltrane, tamboura da garaya, wanda ke yawo a ciki da kuma kewaye da sautin. kamar mala'ika mai fukafi." Ya kira "A Love Supreme" a matsayin "ƙwarewar kida na gaske-ƙwarewar kiɗan addini da ke tattare da tsarkin kalmar 'ƙauna' da yanayi da sunan Allah."[10]. Rubutu don The Quietus, Stewart Smith ya bayyana cewa, a kan "Galaxy" trilogy, "Coltrane yana ɗaukaka kiɗanta zuwa jirgin sama." Ya bayyana "Galaxy Around Olodumare" a matsayin "jazz kyauta ta hanyar Stravinsky da Stockhausen, tare da raw saxophone na Frank Lowe yana kona rami ta hanyar zaren gas," yayin da "Galaxy In Turiya" ke nuna" garaya mai zazzagewa akan kirtani masu ban sha'awa," sannan "Galaxy In Satchidananda," wanda "yana kama da haihuwar sabuwar duniya."[11]. A cikin wata kasida na The Attic, Dragos Rusu ya rubuta: “Wataƙila garaya ɗaya ce daga cikin kayan kida kaɗan da za ku iya kaiwa ga sautin allahntaka da na ruhaniya da su; kuma akwai yalwar garaya, a cikin kowace waƙa... The trilogy of the Galaxies... suna tafiya cikin lokaci da addini, a ƙarshe suna ƙazantar da mai sauraro tare da waƙarsa mai ban dariya, jituwa da ƙauna. Wannan albam ɗin ƙauna ne mai tsafta."[7]

Waƙa da jeri'[gyara sashe | gyara masomin]

Duk abubuwan da Alice Coltrane suka yi sai dai inda aka lura. "Abubuwan da Na fi So" (Richard Rodgers, Oscar Hammerstein II) - 6:22 "Galaxy Around Olodumare" - 4:15 "Galaxy In Turiya" - 9:55 "Galaxy In Satchidananda" - 10:25 "Ƙauna Mafi Girma" (John Coltrane) - 9:58

Ma'aikata[gyara sashe | gyara masomin]

  • Alice Coltrane – piano, organ, harp, tanpura, percussion
  • Frank Lowe – saxophone, percussion
  • Leroy Jenkins – solo violin
  • Reggie Workman – bass
  • Ben Riley – drums
  • Elayne Jones – timpani
  • Swami Satchidananda – voice

The String Orchestra[gyara sashe | gyara masomin]

  • David Sackson – concertmaster (all other members, strings)
  • Arthur Aaron
  • Henry Aaron
  • Julien Barber
  • Avron Coleman
  • Harry Glickman
  • Edward Green
  • Janet Hill
  • LeRoy Jenkins
  • Joan Kalisch
  • Ronald Lipscomb
  • Seymour Miroff
  • Thomas Nickerson
  • Alan Shulman
  • Irving Spice
  • William Stone

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]