Yaroslavl

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Yaroslavl
Ярославль (ru)
Coat of arms of Yaroslavl (en)
Coat of arms of Yaroslavl (en) Fassara


Wuri
Map
 57°37′00″N 39°51′00″E / 57.6167°N 39.85°E / 57.6167; 39.85
Ƴantacciyar ƙasaRasha
Oblast of Russia (en) FassaraYaroslavl Oblast (en) Fassara
Babban birnin
Yaroslavl Oblast (en) Fassara (1936–)
Yawan mutane
Faɗi 570,824 (2023)
• Yawan mutane 2,773.68 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Yawan fili 205.8 km²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Volga (en) Fassara da Kotorosl (en) Fassara
Altitude (en) Fassara 100 m
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1010
Tsarin Siyasa
• Gwamna Vladimir Sleptsov (en) Fassara (3 ga Janairu, 2017)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 150000–150066
Kasancewa a yanki na lokaci
UTC+03:00 (en) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho 4852
OKTMO ID (en) Fassara 78701000001
OKATO ID (en) Fassara 78401000000
Wasu abun

Yanar gizo city-yaroslavl.ru
Instagram: city_yaroslavl Edit the value on Wikidata

Yaroslavl birni ne na ƙasar Rasha a kan Kogin Volga . An kafa shi a shekarar 1010. Yana ɗayan manyan biranen Rasha. Cibiyar garin ita ce Wurin Tarihi na Duniya . Yana ɗaya daga cikin biranen Zoben Zinare, ƙungiyar manyan biranen tarihi arewa maso gabashin Moscow.

Hotuna[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]