Yewendoch Guday

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Yewendoch Guday
Asali
Characteristics
External links

Yewendoch Guday ( Amharic: የወንዶች ጉዳይ ) wani fim ne na wasan barkwanci na soyayya na ƙasar Habasha a shekarar 2007 wanda Henok Ayele ya ba da Umarni kuma kamfanin Arkey Sera Production ya shirya.[1] Fim ɗin ya yi nasara a cikin gida ƙasar, kuma ya sami manyan masu kallo a gidajen sinima na ƙasa jim kaɗan bayan fitowar shi a ranar 17 ga watan Fabrairu 2007. Taurarin shirin sun haɗa da Admassu Kebede da Rekik Teshome, labarin ya ta’allaka ne kan rayuwar kafinta Amero, wanda ya ci amanar tsohuwar budurwarsa, kuma daga baya ya ci karo da soyayyar wata Helena, wacce a kullum ta dame shi cikin halin almubazzaranci.[2]

Makirci[gyara sashe | gyara masomin]

Amero, fitaccen kafinta, yana zaune ne da abokan aikinsu su bakwai, wato Tejo, Solomon, Qecho, Tewedros, Emushu, da Zerihun a kamfanin katako a ƙarƙashin maigidansu Mista Ketema. Amero ya rasa tsohuwar budurwarsa wadda ta ci amanarsa kuma ta koma ga wani mutum, amma ya cika alƙawarin halartar bikin aurensu. A cikin tsarin bikin aure, Amero tare da abokansa sun yanke shawarar rama masa ta hanyar lalata tsarin, duk da haka wani lokaci ya sami Helina a bikin aure, tare da kawarta Martha. A asirce, yana son faranta mata rai, kuma suna soyayya.

Amero da abokinsa sun kafa ƙawancen mazaje, wanda tun farko da nufin tattauna ayyukan jima'i da ƙungiyar ta ci karo da su, amma kuma don zaluntar Helena da Martha. Amero ya yi ƙoƙari ya kwana da Helena amma dukansu da son ransu sun kawo cikas ga wasan kwaikwayo, wanda abokansa suka yi rikodin ta wayar hannu kuma wayar ta dauke ba zato ba tsammani, ba tare da jin ƙarshen su ba. Washegari, abokansa suka tarbe Amero don ya ba da labarin abin da ya faru tun daga farko, amma Amero ya ce bai sumbace ta ba, wanda hakan ya haifar da rashin jin daɗi.

A wani hannun kuma, Helena ta so ta zambatar Amero don abin da ba a so; da farko ta ba da umarnin a ba da abin hannu mai tsada. Ana cikin haka sai abokansa suka yi yunƙurin yi mata sata, ba tare da sanin Aimro ba. Wani abin hannu (sarƙa), amma ta hanyar musanyawa tare da jabu, tana son wahalar da shi. Da zarar ya gayyace ta a otal, Helena da gangan ta lalatar da dukiya, da murƙushe madubi da kwalbar giya domin ta sami damar yi masa almubazzaranci. Hankalin Helena ya zama mai tsanani kowace rana, kuma a ƙarshe Helena ta zargi Amero da ƙaryar yaudarar bata sarƙar jabu ta bar shi.

Amero ya baci, sannan ya yanke shawarar yin ritaya daga aikinsa. A karo na ƙarshe, Amero ya tabbatar da shawararsa na barin ta na din-din-din, bayan haka ta yi nadama a kunyace. A bangare na ƙarshe, Helena ta tuntuɓi mai aikin katako kuma ta zaɓi Amero ya zana kayan daki a cikin ɗakin kwananta domin ta tunkare shi a hankali duk da cewa ya raina ta. Bayan isa wurin aiki, Helena ta fara raba hankalin ma'aikatan wurin aiki ta hanyar buga kofa da karfi da kuma korar abokan Amero har sai da iske shi a cikin sito. Helena ta nemi soyayya kuma rikicin ya ƙare lokacin da ta kama wani katako don buga shi kuma suka rungumi juna cikin soyayya, tare da abokai suna rera waƙa ga ma'auratan.

Ƴan wasan shirin[gyara sashe | gyara masomin]

  • Admasu Kebede a matsayin Amero
  • Rekik Teshome a matsayin Helena
  • Shewit Kebede as Martha
  • Michael Million a matsayin Solomon
  • Tewodros Seyoum a matsayin kansa
  • Zerihun Asmamaw a matsayin kansa
  • Wesagn-Neh Hailu a matsayin Emushu
  • Mesfin Haileyesus a matsayin Tejo
  • Elsabeth Getachew a matsayin Qecho
  • Shewaferaw Desalegn a matsayin Mista Ketema
  • Meron Habte a matsayin Amy

Mabiyi[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin 2009, [3] an fitar da jerin fina-finai masu suna Yewendoch Guday 2 tare da ba da Umarni, rubuce-rubuce da wasan kwaikwayo ta Admasu Kebede, yayin da Michael Million ya sake fitowa a cikin jerin shirye-shiryen.[4][5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Thomas, Steven W. (2020). "Theorizing Globalization in Ethiopia's Movie Industry". Black Camera. 11 (2): 60–84. doi:10.2979/blackcamera.11.2.04. ISSN 1947-4237. S2CID 219884402.
  2. "Yewendoch Guday 1- Ethiopian Romantic Comedy Film". YegnaTimes (in Turanci). 2020-02-10. Archived from the original on 2022-01-13. Retrieved 2022-01-12.
  3. Empty citation (help)
  4. "Yewondoch GudayII". www.ethiopianfilminitiative.org. Retrieved 2022-01-12.
  5. "Yewendoch Guday II". Habesha Films. February 16, 2022. Archived from the original on December 13, 2010.

Hanyoyin Hadi na waje[gyara sashe | gyara masomin]