Yolanda Zoleka Cuba

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Yolanda Zoleka Cuba ita ce mataimakiyar shugabar rukunin Kudancin da Gabashin Afirka a rukunin MTN, ɗaya daga cikin manyan kamfanonin sadarwa na Afirka inda aka ɗora mata alhakin jagorantar dabarun fadada ayyukan MTN na ayyukan kuɗaɗe da ƙoƙarce-ƙoƙarce na dijital da sauye-sauye zuwa ma'aikacin dijital a duk sawun sa na kasashe 21 na Afirka da Gabas ta Tsakiya. Ita ce tsohuwar babbar jami'ar Vodafone Ghana da aka nada a matsayin a watan Maris 2016. Ms. Cuba ta fara shiga Vodacom Group Limited a cikin 2013 a matsayin darakta mara gudanarwa kafin ta shiga aikin zartarwa a watan Nuwamba 2014 kuma ta kasance Babban Jami'in Rukunin Dabarun Mergers & Saye da Sabbin Kasuwanci har zuwa lokacin da aka kara mata girma zuwa Babban Jami'in. Ta jagoranci haɗin gwiwar Vodacom da saye da kuma na'urar haɓakawa zuwa hanyoyin sadarwar telco kamar sabis na kuɗi, da sauransu. Cuba a baya ta yi aiki a matsayin Babban Darakta na Dabarun & Tallafin Kasuwanci a South African Breweries Limited tun Fabrairu 2012. An sanar da ita a matsayin Babban Jami'in Dijital da FinTech na Rukunin MTN (mai shigowa) a cikin Yuli 2019.

A cikin 2007, Cuba ta zama ɗaya daga cikin ƙaramin Shugaba na wani kamfani mai suna JSE kuma tun daga nan aka ci gaba da samun karɓuwa a matsayin ɗaya daga cikin manyan shugabannin kasuwanci a Afirka.

Ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Ta yi digirin a fannin kididdiga daga Jami’ar Cape Town, da digirin kan harkokin kasuwanci a fannin lissafi daga Jami’ar Natal da kuma digiri na biyu a fannin kasuwanci daga Jami’ar Pretoria.

Aiki[gyara sashe | gyara masomin]

Yanzu ita ce Shugabar Digital & Fintech Officer a MTN Group's. A baya ta mallaki matsayin Babban Jami'in Gudanarwa na Mvelaphanda Holdings Pty Ltd, Babban Jami'in Gudanarwa & Babban Darakta a New Bond Capital Ltd, Babban Jami'in Dabaru & Sabon Kasuwanci a Vodacom Group Ltd da Babban Darakta a SABmiller South Africa Ltd. Ta kasance memban hukumar Absa Group Limited da South African Breweries Ltd.

Kyaututtuka

[gyara sashe | gyara masomin]

Ta samu kyaututtuka kamar haka:

  • 2006 - Babbar Matar Kasuwancin Kasuwanci ta Shekara ta Manyan Kamfanoni
  • 2007 - Kyautar Matasa ta Ƙungiyar Gudanar da Baƙar fata

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]