Ƙungiyar Shawarar Rikicin Yanayi
Ƙungiyar Shawarar Rikicin Yanayi | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ma'aikata |
Ƙungiyar Shawarar Rikicin Yanayi | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ma'aikata |
Ƙungiyar Shawarar Rikicin Yanayi (CCAG) ƙungiya ce mai zaman kanta ta masana kimiyya, waɗanda ke bada shawara kan sauyin yanayi da bambancin halittu, ƙarƙashin jagorancin Sir David King.
Cibiyar Gyaran yanayi ce ke bada kuɗin ƙungiyar.
Manufarta ita ce, samar da jama'a a duniya tare da nazari akai-akai game da ƙoƙarin magance matsalolin ɗumama da ɗimbin halittu".
Sanarwar ƙaddamar da CCAG da rahoton farko, sun bayyana cewa ƙasa na iya riga ta wuce wurare masu haɗari, ciki harda narke zanen ƙanƙara, raguwar wurare dabam dabam na Atlantic, da kuma mutuwar gandun daji na Amazon, wanda ke nuna buƙatar gaggawa.
Membobi
[gyara sashe | gyara masomin]Membobin CCAG masana kimiyya ne daga fannoni da yawa, waɗanda duk masu bada shawara ne ga muhalli. An kafa ƙungiyar ne domin kowace nahiya (ban da Antarctica) ta samu wakilci. Duk membobi suna bada lokacin su ga ƙungiyar. Mambobi sun haɗa da:
- Nerilie Abram
- Ade Adepitan - Mai gabatarwa[1]
- Laura Diaz Anadon[1][2]
- Dr. Fatih Birol Babban Daraktan Hukumar Makamashi ta Duniya (IEA)[1][2]
- Mercedes Bustamante [1][2]
- Dokta Robert W. Corell [1][2]
- Dr. Arunabha Ghosh[1][2]
- Sir David King - Shugaba[1][2]
- Dr. Klaus Lackner[1][2]
- Mark Maslin[1][2]
- Dr. Tero Mustonen[1][2]
- Lavanya Rajmani[1][2]
- Johan Rockström[1][2]
- Dr. Tara Shirvani - Associate[1]
- Lorraine Whitmarsh[1][2]
- Qi Ya[1][2]