Jump to content

A Girl from Palestine

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
A Girl from Palestine
Asali
Lokacin bugawa 1948
Asalin suna فتاة من فلسطين da A Girl from Palestine
Asalin harshe Larabci
Ƙasar asali Kingdom of Egypt (en) Fassara
Characteristics
During 120 Dakika
Direction and screenplay
Darekta Mahmoud Zulfikar
Marubin wasannin kwaykwayo Aziza Amir
'yan wasa
Director of photography (en) Fassara Wahid Farid (en) Fassara
External links

Yarinya daga Falasdinu (Larabci na Masar: فتاة من فلسطين translit: Fatah Min Falastin) wani fim ne na Masar a shekara ta 1948 wanda Mahmoud Zulfikar ya jagoranta.[1][2][3][4][5][6]

Labarin fim

[gyara sashe | gyara masomin]
A Girl from Palestine
A Girl from Palestine

A lokacin Yaƙin Larabawa da Isra'ila a shekarar 1948, wani matuƙin jirgin yaƙi na Masar ya yi taurin kai wajen kare ƙasar Falasdinu daga mayaƙan Isra'ila. A wani samame da jirgin nasa ya kai a wani ƙauye na Falasɗinu, Salma Bafalasdine ta same shi da rauni a kafarsa. Ta karɓe shi a cikin gidanta kuma tana aiki don warkar da raunukan da ya samu, wanda ke kusantar da zukatan Masarawa da Falasɗinawa. Sannan fim ɗin ya tona asirin 'yan ta'addan Falasɗinawa waɗanda suka fifita mutuwa fiye da na yahudawan sahyoniya, sannan kuma mun san cewa gidan Salma ba wani abu bane illa cibiyar makaman 'yan ta'adda. Matukin jirgin na Masar ya yaba wa yarinyar Salma da jajircewarta har sai da suka yi musayar soyayya da aure a wani ɗaurin auren Falasdinu da 'yan ta'addar ke lalata da su kamar yadda jama'ar Falasdinu ke yi, sannan matukin jirgin na Masar ya dawo ya kammala aikinsa na kare Falasdinu.

  • Mahmud Zulfikar
  • Su'ud Muhammad
  • Hassan Fayek
  • Zainab Sedky
  • Salah Nazmi
  • Khalil yace
  • Wafa Adel
  • Qadriya Mahmoud
  1. Armes, Roy (2008). Dictionary of African Filmmakers (in Turanci). Indiana University Press. ISBN 978-0-253-35116-6.
  2. Hillauer, Rebecca (2005). Encyclopedia of Arab Women Filmmakers (in Turanci). American Univ in Cairo Press. ISBN 978-977-424-943-3.
  3. Abdel-Malek, Kamal (2016-04-30). The Rhetoric of Violence: Arab-Jewish Encounters in Contemporary Palestinian Literature and Film (in Turanci). Springer. ISBN 978-1-137-06667-1.
  4. Leaman, Oliver (2003-12-16). Companion Encyclopedia of Middle Eastern and North African Film (in Turanci). Routledge. ISBN 978-1-134-66251-7.
  5. Hoppenstand, Gary (2007). The Greenwood Encyclopedia of World Popular Culture (in Turanci). Greenwood Press. ISBN 978-0-313-33274-6.
  6. Abdelrahman, Maha M.; Hamdy, Iman A.; Rouchdy, Malak S.; Saad, Reem (2006). Cultural Dynamics in Contemporary Egypt (in Turanci). American University in Cairo Press. ISBN 978-977-424-982-2.