Dato' Abd. Aziz bin Sheikh F Lionel (an haife shi a ranar 28 ga Afrilu 1963) ɗan siyasan Malaysia ne. Ya kasance memba na majalisar dokokin Malaysia don kujerar Kulim-Bandar Baharu a jihar Kedah na wa'adi ɗaya daga 2013 zuwa 2018, yana wakiltar United Malays National Organisation (UMNO) a cikin haɗin gwiwar Barisan Nasional (BN) na Malaysia.
Abinda ya faru. Aziz a baya ya kasance ɗan majalisa na jihar Kedah na Kuala Ketil; ya fara takara a kujerar Kulim-Bandar Baharu a zaben 2008. Koyaya, ya kasa cin nasara kuma ya gaji ɗan'uwansa, Abdul Kadir Sheikh F Eury, wanda ya rike kujerar wa'adi bakwai tun 1978 kuma ya yi aiki a matsayin minista a gwamnatin tarayya. [1] A cikin babban canji ga jam'iyyun adawa a Kedah, Abd. Aziz ya sha kashi a hannun Zulkifli Noordin na Jam'iyyar Adalci ta Jama'a (PKR). Ya sake tsayawa takara a zaben 2013, a wannan lokacin ya kayar da babban sakataren PKR, Saifuddin Nasution Ismail . A cikin zaben 2018 ya kasa riƙe kujerar maimakon ya rasa Saifuddin.
Abinda ya faru. An ayyana Aziz a matsayin mai fatara a shekarar 2014. Yace ta wata hanya zai iya biyan bashin sa nan ba da daɗewa ba don kauce wa kujerar majalisa daga zama babu kowa don haka ya haifar da zaɓe.[2]