Abdoulaye Harouna

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abdoulaye Harouna
Rayuwa
Haihuwa Niamey, 12 ga Faburairu, 1992 (32 shekaru)
Karatu
Makaranta Miami University (en) Fassara
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
Miami RedHawks men's basketball (en) Fassara2015-2019
 

Abdoulaye Harouna Amadou (an haife shi a 12 ga Disamban shekarar 1992) shi ɗan wasan ƙwallon kwando ne daga ƙasar Nijar wanda ke buga ƙwallon kwando ta FAP da kuma Niger . Ya buga wasan ƙwallon kwando na Miami RedHawks.[1]

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

Harouna wanda aka haife shi kuma ya girma a Niamey, Nijar, daga baya ya koma Amurka don buga wasan ƙwallon kwando na Kent ta Kudu.[2]

Kwarewar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Harouna ya fara aikin sa ne tare da AS Nigelec a cikin kasar sa ta Nijar. A watan Oktoban shekarar 2019, Harouna yayi wasa a cikin Wasannin BAL na cancantar shekarata 2020 tare da ƙungiyar.

A watan Mayun shekarar 2021, ya koma ƙungiyar ƙwallon kwando ta Kamaru ta FAP Kwando don buga wasan farko na BAL . Harouna ya jagoranci FAP wajen zira kwallaye da maki 19.3 a kowane wasa kuma ya jagoranci tawagarsa zuwa wasan kusa dana karshe.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Abdoulaye Harouna - Men's Basketball". Miami University RedHawks (in Turanci). Retrieved 12 May 2021.
  2. "Abdoulaye Harouna - Men's Basketball". College of Southern Idaho Athletics (in Turanci). Retrieved 24 May 2021.