Jump to content

Abdul Rahman Kunduzi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abdul Rahman Kunduzi
Rayuwa
ƙasa Afghanistan
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa, Ulama'u da civil servant (en) Fassara

Mawlawi Abdul Rahman Muslim , kuma aka fi sani da Abdul Rahman Kunduzi ɗan siyasan Taliban ɗan ƙasar Afganistan ne wanda a halin yanzu yake riƙe da muƙamin gwamnan lardin Samangan . [1] Shi ma Ghaith Abdul-Ahad ya yi hira da shi a wannan shekarar. [2] An daure shi a watan Oktoba 2012, amma daga baya aka sake shi kuma ya jagoranci kwace Samangan a lokacin rani na 2021. [3]

Bayanan da aka ambata

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. "Shia Muslims". Mehr News Agency.
  2. "Face to face with the Taliban: 'The people are fed up with the government'". TheGuardian.com. 17 August 2009.
  3. "German special forces reportedly catch Taliban chief | DW | 23.10.2012". Deutsche Welle.