Jump to content

Abeti Masikini: Le Combat d'Une Femme

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

[[

Abeti Masikini: Le Combat d'Une Femme
Asali
Lokacin bugawa 2015
Ƙasar asali Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango
Characteristics
Launi color (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Ne Kunda Nlaba
Samar
Mai tsarawa Ne Kunda Nlaba
Director of photography (en) Fassara Ne Kunda Nlaba

Abeti Masikini: Le Combat d'Une Femme (Turanci: Abeti Masikini: The Struggle of A Woman) fim ne 'Yan Kongo da aka shirya shi a shekarar 2015 game da Diva na Kongo da kuma tauraron soukous Abeti Masigini wanda ya yi yaƙi don daidaiton jinsi a masana'antar kiɗa a cikin shekarun 1970s. Ne Kunda Nlaba ne ya shirya fim ɗin, wanda ya samar kuma ya rubuta fim din tare da Laura Kutika.[1]

Takaitaccen bayani

[gyara sashe | gyara masomin]

Kafin 1970 a Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo, an ɗauki rera waƙa a matsayin aikin maza; Mawaka maza ne suka mamaye masana'antar.

Abeti Masikini (Elisabeth Finant), 'yar ɗan siyasan Kongo Jean Pierre Finant da aka kashe tare da Firayim Minista na farko, Patrice Emery Lumumba a shekarar 1961, ta tashi tana da shekaru 16 kuma ta haɗa masana'antar kiɗa. Ta sami nasara ta hanyar kawo sabbin waƙoƙi, salo, da raye-raye a cikin salon soukous duk da ƙin yarda, yaudara, gazawa da ƙiyayya ga mace a game da muryarta.



Ita ce mace ta farko a Afirka da ta yi wasa a Bruno Coquatrix 's Olympia a birnin Paris a shekarar 1973, sannan ta tafi wasu manyan wurare a duniya kamar Carnegie Hall, Royal Albert Hall, Wimbledon, Wembley Arena, da Le Zénith, a tsakanin sauran wurare.

Laura Kutika, ne ya rubuta wanda Laura Kutika da Ne Kunda Nla suka shirya kuma suka ba da umarni, Abeti Masikini: Le Combat d'une Femme ya nuna gwagwarmayar wannan mawakiyar, wanda dole ne ta jure da aikin fasaha da rayuwar iyali a matsayin uwa kuma daga baya ta zama uwa. alamar ƙasa da ƙasa, murya da misali ga sauran matasan Afirka a cikin masana'antu. Wannan shirin fim ɗin ya tada batun 'yantar da mata kuma ya mayar da mu zuwa lokacin kiɗan 60's da 70's.

Fim ɗin shirin haɗin gwiwa ne tsakanin Un Sourire Nouveau da Labson Bizizi-Cine Kongo Ltd, kuma an fara nuna shi a birnin Paris na Faransa a ranar 19 ga watan Satumba 2015 sannan aka nuna shi a Festival du Film Africain de Belgique (FIFAB) a Brussels a ranar 20 ga watan Satumba 2015 da kuma a Afrika Film Festival a watan Maris 2016 a Leuven.[1][2][3]

  1. 1.0 1.1 mediacongo.net (2015-09-01). "Actualités - Cinéma : l'avant-première du documentaire sur Abeti Masikini fixée au 19 septembre". mediacongo.net. Retrieved 2016-04-27.
  2. "Abeti Masikini sur grand écran au FIFAB de Matonge | Journée Internationale de la femme africaine". 11 September 2015.
  3. Univers FM (2016-04-13). "Le film "Abeti Masikini : le combat d'une femme" séléctionné au Festival du Film Africain de Louvain". Univers FM. Retrieved 2016-04-27.