Achta Saleh Damane
Appearance
|
| |||
| |||
| Rayuwa | |||
| ƙasa | Cadi | ||
| Karatu | |||
| Harsuna |
Larabci Faransanci | ||
| Sana'a | |||
| Sana'a | ɗan jarida da ɗan siyasa | ||
Achta Saleh Damane ƴar ƙasar Chadi ce kuma ɗan siyasa.
Tun daga ranar 30 ga Yunin shekarar 2019, Damane ta kasance Sakataren Harkokin Wajen.[1][2][1][3]
Ayyuka
[gyara sashe | gyara masomin]Damane ya riƙe muƙamai da yawa a cikin gwamnatin Chadi, ciki har da Mataimakin Shugaban Babban Kwamitin Sadarwa, Sakataren Harkokin Wajen na Harkokin Wajen, da babban sakatare na Ma’aikatar Sadarwa.
Daga Nuwamba 9 a shekarar 2018 zuwa 30 ga Yuni, 2019, Damane ya kasance Sakataren Jiha na Ilimi da Inganta ƴancin Adam.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 "French.news.cn-Afrique: toute l'actualité sur l'Afrique". french.xinhuanet.com. Retrieved Jun 10, 2020.
- ↑ "Mini remaniement : 3 départs pour 4 entrées". Jul 1, 2019. Archived from the original on March 5, 2021. Retrieved Jun 10, 2020.
- ↑ "StackPath". www.africanews.online. Archived from the original on June 3, 2020. Retrieved Jun 10, 2020.