Jump to content

Adebola Adeyeye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Adebola Adeyeye
Rayuwa
Karatu
Makaranta University at Buffalo (en) Fassara
University of Kentucky (en) Fassara
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara


Adebola Adeyeye ɗan wasan ƙwallon kwando ne na ƙasar Kanada. A halin yanzu tana wasa a ƙungiyar ƙwallon kwando ta mata ta Kentucky Wildcats . [1] [2]

Rayuwar farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Adebola Adeyeye a Brampton, Ontario a Kanada.

A lokacin da take makarantar sakandare, ta shiga cikin yanayi uku na wasan ƙwallon kwando a Makarantar Rock a Florida, tana aiki a matsayin kyaftin ɗin ƙungiyar a ɗayan waɗannan lokutan. A cikin babbar shekararta, ta yi gasa a wasanni 28, tana samun matsakaitan maki 16.1, 17.9 rebounds, tubalan 3.0, da sata 2.1 a kowane wasa. Abin sha'awa, ta kiyaye daidaiton harbi na kashi 58 daga filin. A cikin tsawon shekaru uku da ta yi a Makarantar Rock, ta ci gaba da ba da wasan kwaikwayo sau biyu, matsakaicin maki 12.0 da sake dawowa 13.3 a kowane wasa yayin da take riƙe da kashi 56 cikin ɗari. [3]

Daga 2019 zuwa 2022, ta buga wa Buffalo Bulls ƙwallon kwando na mata, tana shiga cikin wasanni 116 da kiyaye matsakaicin maki 4.8 da sake dawowa 5.1 a kowane wasa a duk lokacin aikinta na kwaleji. A lokacin sabuwar shekararta, ta shiga cikin wasanni 33 kuma tana kiyaye matsakaicin maki 2.0 da sake dawowa 3.0 a kowane wasa. [3] [4] A kakar wasan ta na biyu ta sami maki 5.9 da sake dawowa 6.6 a kowane wasa. A cikin ƙaramar shekararta, ta buga wasanni 24, tana da matsakaicin maki 5.0 da sake dawowa 4.6 a kowane wasa yayin da take riƙe da kashi 57 cikin ɗari na burin filin da kuma tabbatar da shinge 15. A cikin shekararta ta ƙarshe a Buffalo ta sami maki 6.1 da sake dawowa 6.5 a kowane wasa, a ƙarshe ta taimaka wa Bulls wajen tabbatar da taken Gasar Cin Kofin MAC na 2022 da samun matsayi a Gasar NCAA. [4] Har ila yau, ta ci nasarar aikinta mai girma a kan Akron, inda ta zira kwallaye 17 tare da rikodin harbi na 8-na-8 daga filin, tare da sake dawowa hudu. Bugu da ƙari, ta yi rikodin wasan kwaikwayo sau biyu a kan Akron a farkon kakar wasa, inda ta sami maki 16 da sake dawowa 10. A duk tsawon kakar wasan, ta sami maki goma ko fiye a lokuta tara, ciki har da sau uku sau biyu. A wasan da suka yi da Oklahoma, ta buga sau biyu da maki 12 da 13, tare da sata biyu.

  1. name=":0">"Adebola Adeyeye". UK Athletics (in Turanci). 2022-06-29. Retrieved 2024-03-26.
  2. "Adebola Adeyeye - Kentucky Wildcats Forward". ESPN (in Turanci). Retrieved 2024-03-26.
  3. 3.0 3.1 "Adebola Adeyeye". UK Athletics (in Turanci). 2022-06-29. Retrieved 2024-03-26. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":0" defined multiple times with different content
  4. 4.0 4.1 "Adebola Adeyeye Stats, WNCAAB News, Bio and More - USA TODAY Sports". USA TODAY (in Turanci). Retrieved 2024-03-26.