Adeleke Oluwatobi Babatunde

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Adeleke Oluwatobi Babatunde
Rayuwa
Haihuwa 2003 (20/21 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa

Adeleke Oluwatobi Babatunde (an haife shi a ranar 10 ga watan Maris na shekara ta 2003) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙwallon ƙwallon ƙafa na ƙasar Najeriya wanda ke buga wa ƙungiyar FK Varnsdorf ta Czech National Football League (FNL) a matsayin ɗan wasan tsakiya .

Ayyukan kulob ɗin[gyara sashe | gyara masomin]

Babatunde ya fara buga wasan farko tare da kulob ɗin ƙasar Morocco Shabab Mohammedia a matakin Botola Pro a shekarar 2021.

A ranar 31 ga watan Janairun 2023, ya sanya hannu tare da sabuwar kungiyar Veikkausliiga ta Kotkan Työväen Palloilijat (KTP) a Finland.[1][2] Koyaya, a ranar 28 ga Fabrairun shekarar 2023, an ba da rancensa ga ƙungiyar Mikkelin Palloilijat (MP) a matakin Ykkönen na biyu.[3][4]

A ranar 23 ga watan Fabrairun Shekarar 2024, Babatunde ya koma Jamhuriyar Czech bayan ya sanya hannu tare da FK Varnsdorf a matakin na biyu na Czech National Football League (FNL). [5]

Bayanan da aka ambata[gyara sashe | gyara masomin]

  1. KTP HANKKI RIVEIHINSÄ POTENTIAALIA, fcktp.fi, 31 January 2023
  2. Kotkassa kävi ovi – Babatunde tulee ja Suarez menee, pallotv.fi, 1 February 2023
  3. EDUSTUS: KTP:n Tobi ja Santeri Stenius lainalle Mikkeliin, mikkelinpalloilijat.fi, 28 February 2023
  4. KTP lainaa pelaajia Ykköseen – Mahlamäki Camachon sopimus purettu, veikkausliiga.com, 28 February 2023
  5. DO VARNSDORFU PŘICHÁZÍ TOBI ADELEKE, fkvarnsdorf.cz, 23 February 2024.

Hanyoyin Haɗin waje[gyara sashe | gyara masomin]