Afrika Sports d'Abidjan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Afrika Sports d'Abidjan
Bayanai
Suna a hukumance
Africa Sports d'Abidjan
Iri ƙungiyar ƙwallon ƙafa
Ƙasa Ivory Coast
Aiki
Bangare na Q23199365 Fassara
Mulki
Hedkwata Abidjan
Tarihi
Ƙirƙira 24 ga Afirilu, 1947

africasports.ci


Africa Sports d'Abidjan kungiya ce ta wasanni da yawa dake a birnin Abidjan, Ivory Coast .[1]

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An kafa kulob ɗin a cikin shekarar 1947 [2] ta Sery Mogador.

Wasanni[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙungiyoyin suna buga wasanni na ƙungiyoyi a wasannin tsere da filin wasa, ƙwallon hannu, kwando, da ƙwallon ƙafa . Daga cikin waɗannan, ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta fi fice. Suna wasa a Stade Champroux . Kulob ɗin yana a halin yanzu  wasa a gasar Ligue 2 .

Ƙungiyar ƙwallon ƙafa[gyara sashe | gyara masomin]

Wasannin Afirka su ne ƙungiyar ƙwallon ƙafa mafi nasara a Cote d'Ivoire, tare da ASEC Mimosas .

A ranar 6 ga Disambar 1992, sun zama kulob na farko a Ivory Coast da suka lashe kofin gasar cin kofin Afirka, bayan sun doke Vital'O FC .

Logos[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "#594 – Africa Sports : les Aiglons" (in Faransanci). Footnickname. Retrieved 16 October 2022.
  2. "AFRICA SPORTS - Ligue 1 de Côte d'Ivoire". ligue1-ci.com (in Faransanci). 13 December 2012. Archived from the original on 1 March 2014. Retrieved 30 January 2023.CS1 maint: unfit url (link)

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]