Jump to content

Ahmad Maulana

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ahmad Maulana
Rayuwa
Haihuwa 24 ga Afirilu, 2003 (21 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa

Achmad Maulana Syarif (an haife shi a ranar 24 watan Afrilu shekarar 2003) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Indonesiya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a ƙungiyar La Liga 1 Arema, a matsayin aro daga Persija Jakarta .

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Persija Jakarta

[gyara sashe | gyara masomin]

Aikin Maulana ya fara ne a matsayin ɓangare na ƙungiyar matasan Persija, kuma a cikin kakar shekarar 2022-23, ya ci gaba zuwa babban tawagar.

Lamuni ga Arema

[gyara sashe | gyara masomin]

An rattaba hannu kan Maulana don Arema don taka leda a La Liga 1 a cikin kakar shekarar 2023-24, a kan aro daga Persija Jakarta . Ya buga wasansa na farko a ranar 2 ga watan Yuli shekarar 2023 a karawar da suka yi da Dewa United a Indomilk Arena, Tangerang .

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

On 16 September 2022, Maulana made his debut for Indonesia U-20 national team against Hong Kong U-20, in a 5–1 win in the 2023 AFC U-20 Asian Cup qualification.

A cikin watan Oktoba 2022, an ba da rahoton cewa Mualana ya sami kira daga Indonesia U-20 don wani sansanin horo, a Turkiyya da Spain.

A cikin watan Janairu shekarar 2023, Shin Tae-Yong ya kira Maulana zuwa tawagar 'yan kasa da shekaru 20 na Indonesia don cibiyar horarwa a shirye-shiryen shekarar 2023 AFC U-20 gasar cin kofin Asiya .

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]

Samfuri:Arema Malang squad