Ahmed Landolsi
Ahmed Landolsi
| |
---|---|
أحمد الأندلسي | |
An haife shi | Tunisiya
| 16 Nuwamba 1983 ( )
Ƙasar | Tunisian |
Aiki | Mai wasan kwaikwayo |
Ayyuka masu ban sha'awa | Yin amfani da |
Ahmed Landolsi (Arabic) ɗan wasan kwaikwayo ne na ƙasar Tunisia .[1][2][3]
Tarihin rayuwa
[gyara sashe | gyara masomin]Ya mallaki hukumar jefawa don tallace-tallace, shirye-shiryen bidiyo da bayyanar shirye-shirye iri-iri.
Ayyuka
[gyara sashe | gyara masomin]Ya fara yin wasu bayyanuwa a wasu shirye-shiryen talabijin na gida. Sa'an nan, a shekara ta 2005, ya zama mai karɓar bakuncin kuma marubuci a shirin Ahla Jaw wanda Hela Rokbi ta shirya. Ya juya a cikin 'yan tallace-tallace kafin ya sauka da rawar farko a cikin jerin shirye-shiryen talabijin. A shekara ta 2007, ya sauka da babban rawa a cikin jerin shirye-shiryen Layali el tit TV (White Nights).
A shekara ta 2008 ya sami rawar Mehdi a cikin jerin shirye-shiryen TV Maktoub (Destiny), wanda ya sa ya zama sananne ga masu sauraro. A shekara ta 2010, ya taka rawar Ahmed a cikin jerin shirye-shiryen talabijin "Casting".
A ranar 13 ga Afrilu 2016 ya yi maganganun homophobic a kan shirin Klem Ennes (People's Talk) a kan El Hiwar El Tounsi, wanda ke jagorantar ƙungiyar Shams, wanda ke kare al'ummar LGBT a Tunisia, don neman gafara da kuma barazanar yin tafiyarsa.
A watan Yulin wannan shekarar, Ahmed Landolsi ya sami lambar yabo mafi kyau saboda rawar da ya taka a matsayin Zied a cikin jerin shirye-shiryen talabijin na Awled Moufida (Sons of Moufida) a Romdhane Awards, wanda Mosaique FM ta ba shi.
A shekara ta 2016 an kama shi saboda shari'ar watsi da iyali da kuma bayar da mummunan rajista, kafin a sake shi bayan 'yan kwanaki. A yammacin 18 ga watan Agusta 2018, an sake kama shi saboda hanyar bayar da takardun shaida ba tare da kudade ba.
A ranar 20 ga Mayu 2019 ya sanar da ƙarshen aikinsa.
Hotunan fina-finai
[gyara sashe | gyara masomin]Fim din
[gyara sashe | gyara masomin]- 2004: Bikin bazara na Mokhtar Ladjimi (baƙo mai daraja)
- 2006: Yin ta Nouri Bouzid (baƙo mai daraja)
- 2008: Le Projet (gajeren fim) na Mohamed Ali Nahdi: Sami
- 2018 :
- Stouche by Karim Berrhouma: ma'aikacin jinya 1
- Damergi na Karim Berrhouma: Naceur Damergi Mai haifuwa Damergi
- Hagu ... dama na Moutia Dridi
- 2020: Dajjal na Karim Berrhouma
- 2021: Hadés na Mohamed Khalil Bahri
Talabijin
[gyara sashe | gyara masomin]Jerin
[gyara sashe | gyara masomin]- 2004: Loutil (L'Hôtel) by Slaheddine Essid (baƙo na girmamawa episode 11): baƙon otal
- 2005: Aoudat Al Minyar ta Habib Mselmani da Ali Louati (baƙo mai daraja)
- 2006 :
- Hayet w Amani by Mohamed Ghodbane (baƙo na girmamawa episode 5): Hechmi Abdelwerith
- Hkeyet El Eroui na Habib Jemni (baƙo mai daraja): Hassen
- 2007 :
- Layali da aka yi wa Habib Mselmani: Haïthem
- Choufli Hal na Slaheddine Essid (baƙo na girmamawa na abubuwan da suka faru na 3, 4, 9 da 17 na kakar 1): Hédi Balha, saurayin Amani
- 2008-2014: Maktoub na Sami Fehri: Mehdi Néji
- 2009: Wanene Yesu ne na Alexander Marengo: Yesu
- 2010: Sami Fehri ya jefa: Ahmed Radhouane
- 2013: Yawmiyat Imraa ta Khalida Chibeni: Fehmi
- 2015 :
- Makarantar (lokaci na 2) ta Rania Gabsi da Sofien Letaiem: Raeef
- Naouret El Hawa by Madih Belaïd (baƙo mai daraja na kashi na 4 na kakar 2): Kamel
- 2015-2017: Awled Moufida na Sami Fehri: Zied
- 2016: Bolice 2.0 by Majdi Smiri (babban baƙo na girmamawa na 3)
- 2016-2017: Flashback by Mourad Ben Cheikh: Faycel
- 2018 :
- Familia Lol by Nejib Mnasria (babban baƙo na girmamawa na 3): mai haya gidan
- Tej El Hadhra na Sami Fehri: Mustapha Khaznadar
- 2019: Machair by Muhammet Gök: Kacem
- 2020: Galb El Dhib by Bassem Hamraoui (baƙo na girmamawa daga abubuwan da suka faru 1 zuwa 6): Si Sadok
- 2021 :
- 16/16 na Hamdi Jouini: Alexya
- Machair 2 na Muhammet Gök: Kacem
- 2023: Djebel Lahmar de Rabii Tekali (aukuwa 15-19 baƙo na girmamawa): Massinissa, ɗan'uwan Samra
Fim din talabijin
[gyara sashe | gyara masomin]- 2012: Mai harbi mai daraja na Yosri Bouassida: Adnene Zarrouk
Shirye-shiryen talabijin
[gyara sashe | gyara masomin]- 2013: ITech a gidan talabijin na Ettounsiya: Mai gabatar da talabijin
- 2014 :
- Takisi 2 (babban abu 24) a gidan talabijin na Nessma: Baƙo
- L'anglizi (The English) (babban abu na 7) a Tunisna TV: Baƙo
- 2015: Belmakchouf tare da Adel Bouhlel a gidan talabijin na Hannibal: Baƙo
- 2017: Sadma a kan MBC 1: Mai gabatar da talabijin
- 2018 :
- Abdelli Showtime tare da Lotfi Abdelli (babban abu na 2 na kakar 2) a kan Attessia TV: Baƙo
- Labès (lokaci na 7) tare da Naoufel Ouertani (kashi na 3 na fitowar 7) a kan Attessia TV: Baƙo
- Ramzi hal Tahlom tare da Ramzi Abdeljaoued a gidan talabijin na Attessia: Baƙo
- 2019 :
- Labès (lokaci 8) tare da Naoufel Ouertani a gidan talabijin na Attessia: Baƙo
- Ethhak Maana (Dariya tare da mu) tare da Naoufel Ouertani (lokaci na 1) a kan Attessia TV: mai ba da labari
- 2020 :
- Abdelli Showtime tare da Lotfi Abdelli (aukuwa 10 na kakar 3) a kan Attessia TV: Baƙo
- Gidan yaƙi a kan Attessia TV: Mai gabatar da TV
- El Weekend tare da Afef Gharbi a gidan talabijin na Attessia: Baƙo
- Fekret Sami Fehri (Sami Fehri's Idea) tare da Hedy Zaiem a kan El Hiwar El Tounsi (babban abu na 2 na kakar 2): Baƙo
- Familya Lokaci tare da Jihen Milad a gidan talabijin na Attessia (Sashe na farko na fitowar 12): Baƙo
- Sayef Maana tare da Naoufel Ouertani a gidan talabijin na Attessia (Sashe na biyu & na uku na fitowar 13): Baƙo
- Alech Lé? (Me ya sa ba ?) tare da Khouloud Mabrouk a kan Carthage+ (Episode na Biyu): Baƙo na Episode 2
- 2021 :
- Labès (lokaci 10) tare da Naoufel Ouertani a kan Attessia TV: Baƙo na kashi 14 (kashi na 4)
- Minti 60 tare da Naoufel Ouertani a kan Mosaïque FM: Baƙo
- Star Time tare da Oumaima Ayari a Rediyo IFM: Baƙo
- Romdhane Show a kan Mosaïque FM tare da Malek El Ouni da Hédi Zaiem: Baƙo
- Sahri Bahri a Tunisna TV tare da Youssef Bahri: Baƙo
- Sai kawai ya kasance tare da Naoufel Ouertani a gidan talabijin na Attessia: Baƙo na fitowar 28
- Abin da Granma ta gaya mana tare da Wajiha Jendoubi a Rediyo Med: Baƙo
- Yi sanyi a Rediyo Med: Baƙo
- 2022 :
- Labès (lokaci 11) tare da Naoufel Ouertani a kan El Hiwar El Tounsi: Baƙo na ɓangaren 1 na fasalin 16 na kakar 11
- Kmiss 3lik tare da Fayçal Hdhiri a Tunisna TV: Baƙo
- Sakarli El Barnamej (Ƙarshen Nunin) tare da Ala Chebbi: Baƙo na Fim na 1 na kakar 1 a kan Carthage+
- Labès tare da Naoufel na Naoufel Ouertani a gidan talabijin na Attessia: Baƙo
- 2023: Fekret Sami Fehri (Baƙo na girmamawa na fitowar 9 na kakar 6) tare da Hédi Zaiem a kan El Hiwar Ettounsi: Baƙo
- 2023 :
- Fekret Sami Fehri (Baƙo na fitowar 9 na kakar 6) tare da Hedy Zaiem a kan El Hiwar El Tounsi: Baƙo
- Jeu Dit Tout (Baƙo na sashi na biyu na fasalin 11 na kakar 5) tare da Amine Gara: Baƙo
- Difna 3ala Kifna (Baƙo na girmamawa na fitowar 11 na kakar 3) tare da Mayssa Badis: Baƙo
Hotuna
[gyara sashe | gyara masomin]- 2016: Ikertbet ta Imen Cherif
- 2019: Manich Behi ta Klay BBj
- 2020: Mosrar ta Zahra Fares
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Arrêté puis libéré: L'acteur Ahmed Landolsi poursuivi pour abandon". kapitalis.com (in Faransanci). 18 June 2016. Retrieved 29 April 2022.
- ↑ "L'acteur Ahmed Landolsi arrêté". www.jawharafm.net (in Faransanci). Retrieved 29 April 2022.
- ↑ "بورتريه أحمد الأندلسي «أنا مبدع وأستطيع إنجاز أصعب الأدوار". lemaghreb.tn (in Larabci). Retrieved 29 April 2022.