Ahmed Marei

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ahmed Marei
Rayuwa
Haihuwa 5 ga Janairu, 1959 (65 shekaru)
ƙasa Misra
Harshen uwa Egyptian Arabic (en) Fassara
Ƴan uwa
Yara
Karatu
Harsuna Larabci
Egyptian Arabic (en) Fassara
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara da basketball coach (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
 
Nauyi 83 kg

Ahmed Mohamed Marei ( Larabci : أحمد مرعي; an haife shi a ranar 5 ga watan Janairun 1959), ƙwararren mai horar da ƙwallon kwando ne kuma tsohon ɗan wasa, a halin yanzu yana aiki a matsayin babban koci na Zamalek SC na Gasar Basketball Super League (EBSL). A baya can ya kasance shugaban kocin na Al Ittihad Alexandria da Masar na ƙasa tawagar .

Sana'ar wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wa ƙungiyar ƙwallon kafa ta Masar wasa a shekarar 1984 lokacin yana cikin tawagarta ta Olympics. [1]

Aikin koyarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Marei ya horar da Al Ittihad Alexandria daga shekarar 2019 zuwa 2022 kuma ya taimaka wa ƙungiyar ta lashe Super League a shekarar 2020 kuma ta kai wasan ƙarshe a kakar wasanni biyu masu zuwa. Ya kuma lashe Kofin Kwando na Masar a shekarar 2020 da 2021. A cikin watan Mayun 2022, Marei ya sanya hannu ya zama babban kocin Zamalek .[2]

Na sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Marei shine mahaifin Assem Marei, wanda ya kasance mai taka leda da kuma tawagar ƙasar Masar. [3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Evans, Hilary; Gjerde, Arild; Heijmans, Jeroen; Mallon, Bill; et al. "Ahmed Marei Olympic Results". Olympics at Sports-Reference.com. Sports Reference LLC. Archived from the original on 18 April 2020. Retrieved 15 July 2018.
  2. "Officially .. Ahmed Marei, technical director of the "Zamalek Basket"". Middle East 24 News English (in Turanci). 28 May 2022. Retrieved 30 May 2022.
  3. In Division II, an Egyptian Center Makes a Name for Himself, The New York Times, Feb 25, 2015. Accessed 15, 2016.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]