Ahmed Mohamed Silanyo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ahmed Mohamed Silanyo
Governor of Somaliland (en) Fassara

27 ga Yuli, 2010 - 13 Disamba 2017
Dahir Rayale Kahin (en) Fassara - Muse Bihi Abdi (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Burao (en) Fassara, 1936 (87/88 shekaru)
ƙasa Somaliland
Ƙabila Habr Je'lo (en) Fassara
Karatu
Makaranta University of Manchester (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Addini Mabiya Sunnah
Jam'iyar siyasa Peace, Unity, and Development Party (en) Fassara

Ahmed Mohamed Mahamoud Silanyo Larabci: احمد محمد محمود سيلانيو‎ ) (an haife shi a 1936) ɗan siyasan Somaliland ne. Shi ne Shugaban Jam'iyyar Peace, Unity da Development Party (Kulmiye) a yanzu kuma Shugaban ƙasar Somaliland . A matsayin ɗan takarar adawa, an zabi Siilaanyo a matsayin Shugaban ƙasa a lokacin zaɓen shugaban ƙasa na watan Yunin 2010.[1]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Opposition leader elected Somaliland president". Google News. AFP. Retrieved 2010-07-01.