Aleah Chapin
Aleah Chapin | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Seattle, 11 ga Maris, 1986 (38 shekaru) |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Karatu | |
Makaranta |
New York Academy of Art (en) Cornish College of the Arts (en) |
Sana'a | |
Sana'a | painter (en) |
Kyaututtuka |
gani
|
aleahchapin.com |
Aleah Chapin (an Haife shi Maris 11,1986) ɗan wasan Ba’amurke ne wanda hotunansa kai tsaye na sigar ɗan adam suka faɗaɗa tattaunawa game da wakilcin al'adun yammaci na jiki a cikin fasaha.Eric Fischl ya bayyana a matsayin"mafi kyawun zanen nama da ke raye a yau," Aikin Chapin ya bincika tsufa,jinsi da kyau,wanda al'ummar da ta girma a cikinta suka yi tasiri a cikin wani tsibiri a cikin Pacific Northwest.Kwanan nan,aikin Chapin ya ɗauki sauyi sosai a ciki,yana faɗaɗa harshenta na gani domin ta fi dacewa ta bayyana lokutan tashin hankali da muke rayuwa a ciki.A daidai lokacin da take aiki,aikin Chapin yayi tambayar:Menene ma'anar wanzuwa cikin jiki a yau?
Chapin yana riƙe da BFA daga Kwalejin Fasaha na Cornish da MFA daga Kwalejin Fasaha ta New York.Ta halarci zama a Leipzig International Art Programme (Jamus) da MacDowell (Amurka).Chapin ya baje koli na ƙasa da ƙasa a wurare irin su Flowers Gallery (New York, London,Hong Kong),Gidan Tarihi na Belvedere (Austria),da Gidan Hoto na Ƙasa (London).Ta kasance mai karɓar lambar yabo ta Matasa masu zane-zane daga Cibiyar Fasaha da Wasika ta Amurka (New York),Elizabeth Greenshields Foundation Grant (Kanada),Fellowship Fellowship daga Kwalejin Fasaha ta New York,kuma ta ci 2012 BP Portrait.Kyauta a National Portrait Gallery (London). An buga ayyukanta da yawa a cikin bugawa da kuma kan layi, kuma ita ce jigo a cikin shirin shirin BBC mai taken "Hoton Mawaƙi". Aleah Chapin tana zaune kuma tana aiki a Seattle, WA.