Althea Warren

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Althea Warren
President of the American Library Association (en) Fassara

1943 - 1944
Rayuwa
Haihuwa Waukegan (en) Fassara, 18 Disamba 1866
ƙasa Tarayyar Amurka
Mutuwa 19 Disamba 1958
Karatu
Makaranta University of Wisconsin–Madison (en) Fassara
University of Chicago (en) Fassara
Sana'a
Sana'a librarian (en) Fassara
Employers University of Southern California (en) Fassara
Kyaututtuka
Mamba American Library Association (en) Fassara

Althea Hester Warren (18 ga Disamba, 1886 – Disamba 19,1958) shi ne darektan Laburaren Jama'a na Los Angeles (California) daga 1933 zuwa 1947 kuma shugaban Ƙungiyar Laburare ta Amurka a 1943-1944.[1]An shigar da ita cikin Ƙungiyar Laburare ta California Library Hall of Fame a cikin 2013.

Farkon rayuwa da aiki[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Warren a ranar 18 ga Disamba,1886 a Waukegan,Illinois,zuwa Lansing Warren da Emma Blodgett.Ta halarci Jami'ar Chicago daga 1904 zuwa 1908.Bayan tafiya kasashen waje a Turai,Warren ya fara karatun ɗakin karatu a Jami'ar Wisconsin,ya kammala karatunsa a 1911.Ita ma'aikaciyar reshe ce a cikin "ƙauyen matalauta" a cikin tsarin Laburaren Jama'a na Chicago,[1] kuma ta kuma gudanar da reshe a cikin Sears,kantin Roebuck a wannan birni,wanda ke hidima ga ma'aikatan kantin.:28A cikin 1914 ta ƙaura tare da danginta zuwa San Diego,California,kuma a lokacin Yaƙin Duniya na ɗaya ta taimaka wajen ba da littattafai ga sojoji a Camp Kearny,California,a wajen San Diego.[2] :30Ta yi aiki a tsarin Laburaren Jama'a na San Diego kuma ita ce shugabar laburare a can daga 1916 zuwa 1926.Ta ƙaura zuwa Laburaren Jama'a na Los Angeles a ƙarshen shekara,bayan an zaɓi ta don kula da duk ɗakunan karatu na tsarin. A cikin 1933 ta zama shugabar ɗakin karatu na LAPL, ɗaya daga cikin mata shida da ke kula da manyan ɗakunan karatu na jama'a a Amurka a lokacin. [1]

A cikin Nuwamba 1941, Warren, wanda ake la'akari da "# 1 a fagen mata masu karatu," ya ɗauki hutu daga aikinta na Los Angeles don zama darekta na Yaƙin Neman Litattafan Tsaro na ALA, wanda ke neman tattarawa da tsara rarraba littattafai ga Amurkawa. masu hidima. Yaƙin neman zaɓe, mai hedikwata a birnin New York,daga ƙarshe ya zama sananne a cikin ƙawayenta na kusa da "yar Warren."Warren shi ne shugaban Ƙungiyar Laburaren California a 1921 da kuma Shugaban Ƙungiyar Laburaren Amirka(ALA)a 1943-1944. Ta yi aiki a matakin ƙasa don ƙara tallafin tarayya ga dakunan karatu da kuma kawo ƙarshen wariyar da ƴan ɗakin karatu na Amurkawa Amurka ke fuskanta a otal ɗin taro na ALA.[1]

Warren ya yi ritaya a cikin 1947 sannan ya koyar a shirye-shiryen kimiyyar laburare a Wisconsin da Michigan da kuma Jami'ar Kudancin California .[1]

Template:S-npo
Magabata
{{{before}}}
President of the American Library Association Magaji
{{{after}}}

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Warren ɗan luwaɗi ne.Ita da Gladys Turanci,Shugaban Laburare na Jama'a na Los Angeles na Sashen Yara, sun kasance cikin ƙauna,(Orlean,Littafin Laburare, shafi 197), suna zaune da tafiya tare har tsawon shekaru.Bayan Turanci ya mutu,Warren ya ƙirƙiri Ƙungiyar Gladys.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 Martha Boaz, Fervent and Full of Gifts: The Life of Althea Warren (New York: Scarecrow Press, 1961); Dorothy Drake and Virginia Milbank Fromme, Althea Warren, Librarian, N.P.: California Library Association, 1962, and "Happy 125th Birthday, Althea Warren," Library History Buff, as cited at California History Hall of Fame: Althea Warren
  2. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named WhenBooks
  3. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named ajbdesign.com