Ampem Darkoa Ladies FC

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ampem Darkoa Ladies FC
Bayanai
Iri ƙungiyar ƙwallon ƙafa
Ƙasa Ghana
Aiki
Bangare na Gasar Firimiya ta Mata ta Ghana
Mulki
Hedkwata Techiman (en) Fassara

Ampem Darkoa Ladies FC ƙwararriyar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta mata ta Ghana da ke Techiman a yankin Bono Gabas ta Ghana.[1][2][3] Ƙungiyar tana cikin gasar Premier ta mata ta Ghana GWPL). An kafa kulob ɗin ne a shekara ta 2009. Ya kasance ɗaya daga cikin ƙungiyoyin tushe na kakar GWPL na budurwa a cikin 2012–2013. A halin yanzu ita ce ƙungiyar mata ta biyu mafi samun nasara a Ghana bayan ta lashe gasar mata sau 2 daban-daban da Hasaacas Ladies wacce ta lashe gasar sau 4.[4][5][6]

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

A shekara ta 2009, an kafa ƙungiyar a Techiman, babban birnin gundumar Techiman da yankin Bono ta Gabas ta Ghana a matsayin ɗaya daga cikin ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa na mata a Ghana.[7]

Filaye[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob ɗin yana buga wasanninsu na gida a wurin shakatawa na Nana Ameyaw da ke Techiman.[8]

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Na gida[gyara sashe | gyara masomin]

taken gasar

Masu nasara (3): 2015-16, 2017, 2021-22
  • Gasar cin kofin mata ta Ghana
Masu nasara (1): 2017

Fitattun 'yan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Don samun cikakkun bayanai kan sanannun 'yan wasan ƙwallon ƙafa na Ampem Darkoa Ladies FC duba Category:Ampem Darkoa Ladies FC playersan wasan .

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Wasan kwallon kafa na mata a Ghana

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Ampem Darkoa Ladies can represent Ghana in Africa- Coach Joe Nana Adarkwa". GhanaSoccernet (in Turanci). 2020-07-03. Retrieved 2021-05-11.
  2. Osman, Abdul Wadudu (2020-10-07). "Ampem Darkoa Ladies announce partnership agreement with Macron". Football Made In Ghana (in Turanci). Archived from the original on 2021-05-12. Retrieved 2021-05-11.
  3. "2020/21 #WPLwk1: Giants Hasaacas and Ampem Darkoa on the road". Footy-GHANA.com (in Turanci). 2021-01-15. Retrieved 2021-05-11.
  4. "History in the making – Hasaacas Ladies become Ghana's first ever National Women's League Champions | Goal.com". www.goal.com. Retrieved 2021-04-11.
  5. Kapoor, Daraja Jr. (2021-03-31). "Hasaacas Ladies to represent Ghana in Maiden CAF Women's Champions league". Football Made In Ghana (in Turanci). Archived from the original on 2021-04-11. Retrieved 2021-04-11.
  6. Association, Ghana Football. "Hasaacas Ladies to represent Ghana in Maiden CAF Women's Champions league". www.ghanafa.org (in Turanci). Retrieved 2021-04-11.
  7. "Ampem Darkoa Ladies FC - Soccer - Team Profile - Results, fixtures, squad, statistics - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-05-11.
  8. "Ampem Darkoa Ladies Are 2018 Women's Super Cup Champions". 442 GH (in Turanci). 2018-09-28. Archived from the original on 2021-05-11. Retrieved 2021-05-11.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]