Ann Wolpert ne adam wata

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ann Wolpert ne adam wata
Rayuwa
Haihuwa 1 Oktoba 1943
ƙasa Tarayyar Amurka
Mutuwa Cambridge (en) Fassara, 2 Oktoba 2013
Karatu
Makaranta Simmons University (en) Fassara
Sana'a
Sana'a librarian (en) Fassara
Employers Massachusetts Institute of Technology (en) Fassara

Ann Josephine Wolpert (Oktoba 1,1943 - Oktoba 2,2013) ma'aikaciyar ɗakin karatu ce Ba'amurke wacce ta kasance majagaba a cikin ɗakunan karatu na dijital. A matsayin darektan Cibiyar Nazarin Fasaha ta Massachusetts daga 1996 zuwa 2013,ta kasance mai mahimmanci a cikin ayyuka daban-daban, ciki har da jagorancin wani shiri tsakanin MIT da Hewlett Packard don haɓaka tsarin ajiyar dijital na DSPace,da kuma goyon bayan MIT OpenCourseWare,ɗaya daga cikin manyan manyan farko na farko. -ayyukan sikeli don ba da damar buɗe kayan kwasa-kwasan jami'a.Ta kuma ba da goyon bayan amincewar MIT na buɗaɗɗen izinin shiga cikin 2009,irinsa na farko a Amurka.

Ta ba da shawara da ba da gudummawa ga ƙungiyoyin manyan ɗakunan karatu da dama da kuma shirye-shiryen da suka nemi sauya yadda cibiyoyin bincike da ɗakunan karatu suke haɗin gwiwa don magance manyan matsaloli.A cikin aikinta,ta yi aiki a kan kwamitocin gudanarwa na Consortium Library na Boston,Hukumar Bincike da Bayanai ta Kasa (BRDI),DuraSpace,da Digital Preservation Network (DPN);a kan kwamitin gudanarwa na Coalition for Networked Information (CNI);a matsayin shugaban majalisa na Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya don Nazarin Siyasa da zamantakewa (ICPSR);kuma ya yi aiki a cikin manyan ayyuka na ba da shawara a cikin sauran kungiyoyi da yawa.

Rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Wolpert ya sami BA daga Jami'ar Boston da MLS daga Kwalejin Simmons.

Daga 1967 zuwa 1976, ta kasance ma'aikaciyar ɗakin karatu a Hukumar Bunkasa Bunkasa ta Boston. Daga 1976 zuwa 1992,ta yi aiki ga Arthur D. Little .

Daga 1993 zuwa 1995,ta kasance darektan ɗakin karatu da sabis na bayanai,a Makarantar Kasuwancin Harvard .

Daga 1996 zuwa 2013,ta kasance darektan ɗakunan karatu a MIT. A matsayin darektan ɗakunan karatu,Wolpert ya kula da ɗakunan karatu na MIT kuma yana da sa ido kan rahoton MIT Press . Chris Bourg ya karbi aikin a cikin 2015.

A cikin 2005,ta kasance shugabar Ƙungiyar Laburaren Bincike .

Iyali[gyara sashe | gyara masomin]

Ta auri Samuel A.Otis Jr.

Kyaututtuka da karramawa[gyara sashe | gyara masomin]

An nada Wolpert zuwa wani yanki na Cibiyar Sadarwar Kasa don Shugabannin Mata a cikin Ilimi mafi girma ta Majalisar Ilimi ta Amurka.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]