Anthea Stewart

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Anthea Stewart
Rayuwa
Haihuwa Blantyre (en) Fassara, 20 Nuwamba, 1944 (79 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Ƴan uwa
Yara
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a field hockey player (en) Fassara
Nauyi 56 kg
Tsayi 160 cm

Anthea Dorine Stewart (an haife ta a ranar 20 ga watan Nuwamba, shekara ta 1944) tsohuwar 'yar wasan hockey ce wacce ta kasance memba na ƙungiyar mata ta ƙasar Zimbabwe wacce ya lashe lambar zinare a gasar Olympics ta bazara ta 1980 a Moscow . [1] A baya, ta wakilci Afirka ta Kudu tsakanin 1963 da 1974.

Saboda kauracewa Amurka da sauran ƙasashe, ƙungiya ɗaya ce kawai ke samuwa don yin gasa a gasar hockey ta mata: ƙungiyar USSR mai karɓar bakuncin. An aika da buƙata zuwa ga gwamnatin Zimbabwe, wanda da sauri ya tara ƙungiyar ƙasa da mako guda kafin a fara gasar.[2]

Ga mamakin kowa, sun ci nasara, suna da'awar lambar yabo ta Zimbabwe kawai a wasannin 1980. Ba wai kawai lambar yabo ce kawai ta Zimbabwe ba, ita ce lambar yabo ta farko da aka ba wa wasan hockey na mata a tarihin Olympics.[3]

Stewart ita ce mahaifiyar mai tsinkaye na kasa da kasa Evan Stewart,[4] wanda ya taka leda a wasannin Olympics na bazara uku a jere don ƙasarsa, tun daga 1992 a Barcelona, Spain.[5]

Bayanan da aka ambata[gyara sashe | gyara masomin]

  1. England, Andrew (2012-06-08). "Sarah English, Anthea Stewart, Patricia Davies: Zimbabwe". Financial Times. Retrieved 2017-11-27.
  2. England, Andrew (2012-06-08). "Sarah English, Anthea Stewart, Patricia Davies: Zimbabwe". Financial Times. Retrieved 2017-11-27.
  3. "Golden girl goes down memory lane - The Standard". The Standard (in Turanci). 2011-07-02. Retrieved 2017-11-27.
  4. Nielsen, Erik (2016). The British world and the five rings. Nielsen, Erik (College teacher),, Llewellyn, Matthew P. London: Routledge. ISBN 9781138909588. OCLC 912379157.
  5. Ndemera, Tendai (2002-04-06). "Zimbabwe: Talent Runs in the Stewart Family". The Herald (Harare). Retrieved 2017-11-27.