Antigua da Barbuda
Appearance
Antigua da Barbuda | |||||
---|---|---|---|---|---|
|
|||||
| |||||
| |||||
Take | Fair Antigua, We Salute Thee (en) | ||||
| |||||
| |||||
Kirari |
«Each Endeavouring, All Achieving» «Всеки се старае – всички постигаме» «The beach is just the beginning» | ||||
Wuri | |||||
| |||||
Babban birni | Saint John's (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 101,489 (2023) | ||||
• Yawan mutane | 230.5 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati | Turanci | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Bangare na | Commonwealth of Nations (en) , Lesser Antilles (en) da Karibiyan | ||||
Yawan fili | 440.29 km² | ||||
Wuri mafi tsayi | Mount Obama (en) (402 m) | ||||
Wuri mafi ƙasa | Caribbean Sea (en) (0 m) | ||||
Sun raba iyaka da | |||||
Bayanan tarihi | |||||
Mabiyi | West Indies Federation (en) | ||||
Ƙirƙira | 1 Nuwamba, 1981 | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Gangar majalisa | Parliament of Antigua and Barbuda (en) | ||||
• monarch of Antigua and Barbuda (en) | Charles, Yariman Wales (8 Satumba 2022) | ||||
• Prime Minister of Antigua and Barbuda (en) | Gaston Browne (en) | ||||
Ikonomi | |||||
Nominal GDP (en) | 1,560,518,519 $ (2021) | ||||
Kuɗi | Eastern Caribbean dollar (en) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
Suna ta yanar gizo | .ag (mul) | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | +1268 | ||||
Lambar taimakon gaggawa | 999 (en) da 911 (en) | ||||
Lambar ƙasa | AG | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | ab.gov.ag |
Antigua da Barbuda ko Antiguwa da Babuda[1] (da Turanci: Antigua and Barbuda; da Faransanci: Antigua-et-Barbuda) ƙasa ce, da ke a nahiyar Amurka. Babban birnin ƙasar Antigua da Barbuda birnin St. John's ne. Antigua da Barbuda tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 442. Antigua da Barbuda tana da yawan jama'a 98,179, bisa ga jimilla a shekarar 2020. Antigua da Barbuda ƙungiyar tsibirai ce a cikin Tekun Karibiyan.
Daga shekara ta 2014, gwamnan ƙasar Antigua da Barbuda Rodney Williams ce. Firaministan ƙasar Antigua da Barbuda Gaston Browne ne daga shekara ta 2014.
-
Falmouth Harbour, Antigua and Barbuda.
-
Cruise Terminal St. John's
-
Holy Family Catholic Church, Antigua and Barbuda.
-
Liberta - Antigua and Barbuda.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.