Jump to content

Apaadi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Apaadi
Asali
Lokacin bugawa 2009
Ƙasar asali Najeriya
Characteristics
Direction and screenplay
Darekta Funke Akindele

Apaadi fim ne na yaren Yarbanci na Najeriya wanda akayi a shekarar 2009. Fim ne na farko da Funke Akindele ta bada umarni kuma ita ma ta fito a matsayin ɗaya daga cikin manyan jaruman fim ɗin, tana wasa da ƙanwar Sarki. An zabi fim ɗin a lambar yabo ta African Movie Academy Awards a 2009 a cikin "mafi kyawun fim a cikin yaren Afirka" da "nasara a cikin suttura", kuma an zaɓi Femi Adebayo don ɗan wasan kwaikwayo mafi goyan baya saboda rawar da ya taka.[1]

  1. "AMAA 2009 - Artistes At War". The Daily Independent (Lagos). 3 April 2009. Retrieved 11 October 2010.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]