Ayman Mohamed Fayez

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ayman Mohamed Fayez
Rayuwa
Haihuwa Giza (en) Fassara, 3 ga Maris, 1991 (33 shekaru)
ƙasa Misra
Harshen uwa Egyptian Arabic (en) Fassara
Karatu
Harsuna Larabci
Egyptian Arabic (en) Fassara
Sana'a
Sana'a fencer (en) Fassara

Ayman Mohamed Fayez ko Ayman Alaa Eldin Mohamed Fayez (an haife shi ranar 3 ga watan Maris ɗin 1991 a Giza, Masar) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Masar wanda ya fafata a gasar Olympics ta shekarar 2012 da kuma ta shekarar 2016 ta Olympics a cikin Mutum ɗaya na Epée.[1][2]

Fayez ya kasance zakaran Afirka a shekara ta2009, 2012 da 2017, kuma ya lashe zinare a gasar epee na ƙungiyar a duk lokuta uku.[3] A shekara ta2008, 2013 da 2015, ya lashe lambar tagulla a gasar mutum guda da lambar zinare a gasar tawaga da ta gudana a gasar cin kofin Afrika.[3] A cikin shekarar 2016, ya lashe lambar azurfa a mutum ɗaya da kuma lambar zinare a cikin ƴan wasan maza a gasar cin kofin Afrika, inda ya kwaikwayi sakamakonsa na gasar cin kofin Afirka na 2011 da 2014.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]