Ayyukan Sa-kai na Wuta

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ayyukan Sa-kai na Wuta
Bayanai
Iri ma'aikata
Ƙasa Afirka ta kudu

vws.org.za


Sabis na Wuta na daji, ƙungiya ce ta masu sa kai a Cape Town, Afirka ta Kudu waɗanda ke taimaka wa hukumomin kashe gobara na gida don murƙushe gobarar daji. Haɗa kai da Tebur National Park, VWS ita ce kawai nau'in sa a Afirka ta Kudu.

VWS tana da manyan ayyuka guda uku:

  • taimaka wa masu ƙasa da kashe gobarar daji
  • samar da ilimantarwa da faɗakarwa ga yaran makaranta, da
  • bayar da horo ga masu zaman kansu kan hanyoyin rigakafin gobarar daji da dabarun sarrafa gobara

Ana samun kuɗi ta hanyar ayyuka daban-daban waɗanda ke ba da damar sashin yin aiki da kansa da sarrafa nasu kuɗi da albarkatun su. VWS ta samar da haɗin gwiwa tare da kamfanoni don tsira da kuɗi.

Masu kashe gobara suna yin jira na sa'o'i 24 a rana, na kwanaki 365 na shekara. Kamar kowace ƙungiyar sa kai, membobin suna iya taimakawa tare da kashe gobarar daji a matakai daban-daban. Yayin da wasu suna samuwa ne kawai a ƙarshen mako ko bayan sa'o'i, wasu na iya taimakawa a kowane lokaci na rana ko dare.

Akwai sassa daban-daban a cikin Rukunin, ciki har da Ma'aikatan kashe gobara, Tallafin Dabarun (Drivers, Caterers, Medical Teams, Technical Support teams), Planners, Admin, da sauran mahimman ƙungiyoyi waɗanda ke tabbatar da cewa ƙungiyar tana tafiya cikin sauƙi a cikin shekara.

Hukumar ta VWS ta bayar da ayyukan kashe gobara na tsawon sa’o’i ga TMNP da sauran masu mallakar filaye ba tare da wani caji ba, kuma za ta ci gaba da yin hakan a matsayin wata alama ta jajircewarsu na taimakawa al’ummar Cape Town da ceton rayuka da dukiyoyin jama’a, da kuma kiyaye muhalli. na Fynbos .

An buɗe sabon reshe na VWS a Jonkershoek, Stellenbosch a cikin shekarar 2009. Tana ba da sabis na kashe gobara na sa kai ga CapeNature a cikin Jonkershoek, Kogelberg, Hottentots Holland da Limietberg wuraren ajiyar yanayi, yanki mai girman ha 290 000 na montane fynbos. Tun a shekarar 2009 an ƙara ƙarin tashoshi biyu zuwa ƙungiyar, Kudancin (2012) da Grabouw (2015). A halin yanzu akwai masu aikin sa kai kusan 220 a cikin wannan ƙungiya mai zaman kanta da aka tsara sosai.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]