Jump to content

Bahar

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Bahar
Conservation status

Least Concern (en) Fassara  (IUCN 3.1)
Scientific classification
KingdomPlantae
OrderFabales (mul) Fabales
DangiFabaceae (en) Fabaceae
TribeMillettieae (en) Millettieae
GenusLonchocarpus (en) Lonchocarpus
jinsi Lonchocarpus sericeus
DC., 1825

Bahar a Turkiyya da kuma Azerbaijani ko Bahar Persian: ) a cikin Farisanci da Kurdawa na nufin lokacin <i id="mwDQ">bazara</i> .

Bahar a Maltese, Al-Bahr ( Larabci: البحر‎ ) a cikin Larabci, Bahir ( Amharic: ባሕር cikin Amharic - Bahari / Tigrinya in Tigrinya ) yana nufin teku .

Hakanan yana iya nufin to:

 

  • Bahar, tsohon sunan Arpunk, ƙauye a lardin Gegharkunik na Armenia
  • Bahar, tsohon sunan Kakhakn, wani gari a lardin Gegharkunik na Armenia

Arewa maso Gabashin Afirka

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Bahir Dar ko Bahar Dar, babban birnin yankin Amhara a Habasha
  • Yankin Bahar Maliya ta Arewa a Eritrea
  • Yankin Kudancin Bahar Maliya a Eritrea
  • Medri Bahri, masarautar daular a cikin Kahon Afirka
  • Bahar Maliya (jiha), jiha a Sudan
  • Gwamnatin Bahar Maliya, gwamna a Masar
  • Bahar, Iran, birni ne a lardin Hamadan na Iran
  • Gundumar Bahar, wani yanki ne na gundumar Hamadan
  • Bahar, Khuzestan, ƙauye ne a lardin Khuzestan, Iran
  • Bahar, Markazi, ƙauye a lardin Markazi, Iran
  • Bahar, North Khorasan, ƙauye ne a lardin Khorasan ta Arewa, Iran
  • Bahar, Razavi Khorasan, ƙauye ne a lardin Razavi Khorasan, Iran
  • Bahar, Tehran, yanki ne na tsakiyar Tehran, Iran
  • Bahar-e Olya, wani ƙauye ne a lardin Khorasan ta Arewa, Iran
  • Bahar-e Sofla, wani ƙauye ne a lardin Khorasan ta Arewa, Iran
  • Gundumar tsakiya (gundumar Bahar), gundumar gundumar Bahar, Lardin Hamadan, Iran
  • Gundumar tsakiya (gundumar Chabahar), gundumar a gundumar Chah Bahar, Sistan da lardin Baluchestan, Iran
  • Chah Bahar, birni ne kuma babban birnin gundumar Chah Bahar, lardin Sistan da Baluchestan, Iran
  • Gundumar Chah Bahar, gundumar Sistan da lardin Baluchestan, Iran
  • Baħar iċ-Ċagħaq, ƙauye a Malta
  • <i id="mwWQ">Bahar</i> (jarida), jaridar harshen Farisanci
  • <i id="mwXA">Bahar</i> (mujallar), mujallar Persian ta 1910
  • Bahar (raga), wani tsoho na Hindustani
  • Bahar, jarumin fim din 2018 na 'Yan Matan Rana
  • Jami'ar Red Sea, jami'a ce a Port Sudan, Jihar Bahar Maliya, Sudan

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Bahar (naúrar), tsararren tsararraki mai tsawo a Iran, da kuma ɗimbin yawa a Oman
  • Bahar Azadi Coin, tsabar zinaren Iran wanda Babban Bankin Jamhuriyar Iran ya haƙa
  • Zobe-Felezat Bahar Hamedan FC, kulob din kwallon kafa na Iran da ke Hamedan, Iran
  • Bambancin Behar, sashi na 32 na Attaura
  • Bahir Negus ko Bahri Negus, taken mai mulki ko sarkin Medri Bahri
  • Amina Gul-Bahar (c. 1434–1492), matar farko ta Sarkin Musulmi Mehmed II
  • Ahmad Bahar (1889–1957), ɗan ƙasar Iran
  • Bahar Çağlar (an haife shi a 1988), ɗan wasan ƙwallon kwando na Turkiyya
  • Bahar Doğan (an haife shi a 1974), ɗan tseren Turkiyya mai nisa
  • Bahar Güvenç (an haife shi a shekara ta 1997) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Turkiya
  • Bahar Kizil (an haife shi a 1988), mawaƙin Jamus ɗan asalin Turkiyya
  • Bahar Mert (an haife shi a shekara ta 1975), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Turkiyya
  • Bahar Movahed Bashiri (an haife shi a shekara ta 1979), masanin hoton hoton Iran, mawaƙin gargajiya da likitan haƙori.
  • Bahar Soomekh (an haife shi a 1975), ɗan wasan Iran-Ba'amurke ne
  • Bahar Toksoy (an haife shi a shekara ta 1988), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Turkiyya
  • Dany Bahar (an haife shi a 1971), babban jami'in gudanarwa na Turkiyya
  • Emran bin Bahar (an haife shi 1961), jami'in diflomasiyyar Brune
  • Hatice Bahar Özgüvenç (an haife shi a shekara ta 1984) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Turkiya
  • Mehrdad Bahar (1930–1994), masanin ilimin harshe na Iran, masanin tarihi da kuma masanin tarihin Farisa
  • Mohammad-Taqi Bahar (1884–1951), mawaƙin Iran, ɗan siyasa, masanin tarihi da ɗan jarida
  • R. Iris Bahar, farfesa dan Amurka kuma injiniyan lantarki
  • Salah Al Bahar, mawaƙin Iraqi kuma mawaki