Jump to content

Bangor, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Bangor, Saskatchewan

Wuri
Map
 50°28′55″N 102°12′11″W / 50.482°N 102.203°W / 50.482; -102.203
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Sun raba iyaka da
Waldron (en) Fassara

Bangor ( yawan jama'a na 2016 : 38 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Ƙididdiga ta 5.

Bangor ya zauna a cikin 1902 daga zuriyar dangin Welsh waɗanda suka yi ƙaura zuwa Patagonia a 1860. Rikici da hukumomin Argentina da ambaliyar ruwa a 1899 ya sa wasu 250 suka sake yin ƙaura. Da taimakon David Lloyd George da Evan Jenkins, ɗaya daga cikin ’yan’uwansu ’yan asalin ƙasar Wales da suka yi ƙaura zuwa Kanada da farko, suka ƙaura zuwa Saskatchewan.

An haɗa Bangor azaman ƙauye ranar 8 ga Yuni, 1911. Grand Trunk Pacific Railway zai yi wa al'umma suna Basco, amma mazauna Welsh sun shawo kansu su canza shi don a sanya masa sunan al'ummar Bangor a Wales.

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Bangor yana da yawan jama'a 40 da ke zaune a cikin 11 daga cikin 12 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. 5.3% daga yawan jama'arta na 2016 na 38 . Tare da yanki na ƙasa na 1.57 square kilometres (0.61 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 25.5/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Bangor ya ƙididdige yawan jama'a 38 da ke zaune a cikin 10 daga cikin 14 jimlar gidaje masu zaman kansu, a -21.1% ya canza daga yawan 2011 na 46 . Tare da yanki na ƙasa na 1.65 square kilometres (0.64 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 23.0/km a cikin 2016.

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan