Barbados
Appearance

![]() | |||||
---|---|---|---|---|---|
|
|||||
![]() | |||||
| |||||
Take |
National Anthem of Barbados (en) ![]() | ||||
| |||||
Kirari |
«Pride and Industry» «Гордост и усърдие» «Tự hào và Công nghiệp» «Brilliant Barbados» «Barbados Wych» | ||||
Wuri | |||||
| |||||
Babban birni | Bridgetown | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 303,431 (2023) | ||||
• Yawan mutane | 691.19 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati |
Turanci (harshen gwamnati) Bajan Creole (en) ![]() ![]() | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Bangare na |
Lesser Antilles (en) ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() | ||||
Yawan fili | 439 km² | ||||
Wuri a ina ko kusa da wace teku |
North Atlantic Ocean (en) ![]() | ||||
Wuri mafi tsayi |
Mount Hillaby (en) ![]() | ||||
Wuri mafi ƙasa | Tekun Atalanta (0 m) | ||||
Bayanan tarihi | |||||
Mabiyi |
Colony of Barbados (en) ![]() | ||||
Ƙirƙira | 30 Nuwamba, 1966 | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Majalisar zartarwa |
Government of Barbados (en) ![]() | ||||
Gangar majalisa |
Parliament of Barbados (en) ![]() | ||||
• President of Barbados (en) ![]() |
Sandra Mason (en) ![]() | ||||
• Prime Minister of Barbados (en) ![]() |
Mia Mottley (en) ![]() | ||||
Ikonomi | |||||
Nominal GDP (en) ![]() | 4,843,800,000 $ (2021) | ||||
Nominal GDP per capita (en) ![]() | 18,798 $ (2019) | ||||
Kuɗi |
Barbadian dollar (en) ![]() | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
Suna ta yanar gizo |
.bb (mul) ![]() | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | +1246 | ||||
Lambar taimakon gaggawa |
911 (en) ![]() ![]() ![]() ![]() | ||||
Lambar ƙasa | BB | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | gov.bb |






Barbados ko Babedos[1] (da Turanci: Barbados; da Faransanci: Barbade) ƙasa ce, da ke a nahiyar Amurka. Babban birnin ƙasar Barbados birnin Bridgetown ne. Barbados tana da yawan fili kimani na kilomita murabba'i 430. Barbados tana da yawan jama'a 294,560, bisa ga jimilla a shekarar 2020. Barbados tsibiri ce a cikin Tekun Karibiyan.
Daga shekara ta 2018, gwamnan ƙasar Barbados Sandra Mason ce. Firaministan ƙasar Barbados Mia Mottley ce daga shekara ta 2018.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.