Bechem United FC
Bechem United FC | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ƙungiyar ƙwallon ƙafa |
Ƙasa | Ghana |
Mulki | |
Hedkwata | Yankin Ahafo da Bechem |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1966 |
bechemunitedfc.com |
Ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Bechem United (a hukumance: Bechem United Football Club ko kuma "Hunters") ƙwararriyar ƙungiyar wasan ƙwallon ƙafa ce ta Ghana, wacce ke zaune a Bechem a cikin yankin Ahafo [1] Suna fafatawa a gasar Premier ta Ghana kuma a halin yanzu suna shiga cikin 2017 CAF Confederation Kofin Su ne zakarun gasar cin kofin FA na Ghana (2015-2016).[2][3]
Tarihin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Bechem United tana da dogon tarihin kishiya tare da Brong Ahafo (BA) Stars da Berekum Chelsea . A cikin shekarar 2007, ƙungiyar matasa ta Bechem United ta shiga cikin Trofeo Karol Wojtyla, gasar matasa a cikin Italiyanci na Fiumicino, Lardin Roma, yankin Lazio .[4]
A cikin watan Satumbar 2011, Bechem United ta sami kambin zakarun Poly Tank Division One League Zone 1 kuma an haɓaka zuwa kakar 2011–2012 na Gasar Premier ta Glo . [5] A ranar 10 ga Oktobar 2011, Eric Fordjour ya ci ƙwallon farko da kulob ɗin ya ci bayan ya ci fanareti a wasan farko da suka yi da Aduana Stars, wasan dai ya kare da ci 3-2.[6]
A ranar 5 ga Nuwambar 2011, kulob ɗin ya samu maki na farko a gasar bayan sun tashi kunnen doki 1-1 da Aduana Stars, Richard Addae ne ya zura ƙwallon Bechem a minti na 18 na wasan. Richard Addae ya kawo ƙarshen kakar wasan su na farko a matsayin dan wasan da ya fi zura ƙwallo a raga kuma ɗan wasa na uku da ya fi zura kwallaye a gasar da ƙwallaye 11.[7]
Gasar cin Kofin FA
[gyara sashe | gyara masomin]Bechem United ta lashe gasar cin kofin FA na Ghana 2015-2016 a karon farko a tarihin kulob ɗin bayan da suka ci Okwawu United 2–1 a filin wasa na Cape Coast a watan Satumbar 2016. Yaw Annor ne ya zura kwallo ta biyu a wasan ƙarshe.[8]
Daniel Egyin ya yi aiki a matsayin kyaftin ɗin kulob din daga shekarar 2018 zuwa ta 2019 bayan tafiyar Asante Agyemang .[9]
Manazarta da bayanin kula
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 2015/16 fa cup champions.
- ↑ "Bechem United are 2015/16 MTN FA Cup Champions- News - -Ghanafa.org". ghanafa.org. Archived from the original on 31 January 2017. Retrieved 3 April 2017.
- ↑ "CAF Confederation Cup: Bechem United draw MC Alger". kickgh.com. Archived from the original on 19 January 2017. Retrieved 3 April 2017.
- ↑ BOXadv S.r.L. "Team: Bechem United F.C". Karol Wojtyla Cup.it. Archived from the original on 2012-09-04. Retrieved 2012-05-14.
- ↑ BECHEM UNITED FC – SEASON PREVIEW, West African Football
- ↑ "Ghana Premier League weekend round up". Kick Off. 2011-10-10. Archived from the original on 2021-09-04. Retrieved 2021-09-04.
- ↑ "Hearts of Oak seal striker Addai deal". GhanaSoccernet (in Turanci). MTNFootball. 2012-08-23. Retrieved 2021-09-03.
- ↑ Football, CAF-Confedération Africaine du. "Bechem United crowned Ghana FA Cup kings". CAFOnline.com (in Turanci). Retrieved 2021-03-17.
- ↑ Gyamera-Antwi, Evans (1 April 2018). "Bechem captain Egyin laments departure of 'key players' | Goal.com". www.goal.com. Goal. Retrieved 5 September 2021.