Benaissa Benamar

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Benaissa Benamar
Rayuwa
Haihuwa Nador (en) Fassara, 8 ga Afirilu, 1997 (27 shekaru)
ƙasa Kingdom of the Netherlands (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
SC Telstar (en) Fassara-
 

Benaisa Benamar ( Larabci: بنعيسى بنعمر‎ , an haife shi 8 Afrilu 1997) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan baya na ƙungiyar Eredivisie Volendam .[1] An haife shi a Netherlands, ya wakilci Morocco a matakin matasa.[2]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Shekarun farko[gyara sashe | gyara masomin]

Benamar ya taka leda a sassan matasa na kungiyoyin Dutch VVA/Spartaan, Ajax, AFC, Volendam, Zeeburgia da ADO Den Haag . Tsakanin 2016 da 2018, ya buga wa Jong FC Twente, tawaga ta biyu ta FC Twente wanda ya sha fama da relegation daga Tweede Divisie zuwa Derde Divisie a farkon kakarsa.

A cikin 2018, an cire Jong FC Twente daga dala na ƙwallon ƙafa na Holland, kuma Benamar ya bar kulob din Ittihad Tanger na Morocco. A Ittihad, ya buga shida bayyanuwa a saman-tier Botola Pro 1, kuma ya taka leda a CAF Champions League da CAF Confederation Cup .

Telstar[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin 2019, Benamar ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru biyu tare da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Eerste Divisie ta SC Telstar bayan gwaji mai nasara. Nan da nan ya kafa kansa a matsayin mai farawa a fagen tsaro kuma ya buga wasanni 28 a lokacin kakar 2019 – 20, inda ya zura kwallaye uku. A cikin Satumba 2020, kulob din Seria A na Italiya Sassuolo ya nuna sha'awar su ta siyan Benamar, amma a ƙarshe ba su iya yarda da Telstar kan kuɗin canja wuri ba.

Utrecht[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 6 ga Janairu 2021, an sanar da cewa Benamar ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da FC Utrecht, tare da zaɓi na ƙarin shekaru biyu. [3]

Volendam[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 13 ga Janairu 2022, Benamar ya koma Volendam a kan aro har zuwa karshen kakar wasa. A rance yana da wani sharadi wajibai saya a hali na Volendam ta gabatarwa zuwa Eredivisie . An haɓaka Volendam a ƙarshen lokacin 2021-22, yana haifar da zaɓi. [4]

Benamar ya zira kwallo a wasansa na farko na Eredivisie don Volendam, yana kan hanyarsa ta kusurwa daga Daryl van Mieghem don tabbatar da maki 2-2 na karshe a ranar wasan farko na kakar 2022-23 .

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Mutum

  • Kungiyar Eredivisie na Watan: Oktoba 2023, [5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Benaissa Benamar tout proche de signer à Sassuolo". lionsdelatlas.ma (in French). 29 September 2020. Retrieved 31 October 2020. "C'est un choix évident. C'est la Serie A, une ligue de haut niveau avec les meilleurs joueurs. Vraiment un cran au dessus. Les discussions durent depuis environ un mois et demi. Puis j'ai entendu dire qu’ils me suivaient. Maintenant nous y sommes," a poursuivi le défenseur central de 23 ans, natif de Nador.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "Benaissa Benamar". worldfootball.net. Retrieved 31 October 2020.
  3. "Benaissa Benamar versterkt FC Utrecht". fcutrecht.nl (in Dutch). FC Utrecht. 6 January 2021. Archived from the original on 6 January 2021. Retrieved 7 January 2021.CS1 maint: unrecognized language (link)
  4. "Overgang definitief: Maarten Paes verkocht aan FC Dallas". FC Utrecht. 24 June 2022. Archived from the original on 27 June 2022. Retrieved 19 August 2022. Daarnaast is de verkoopoptie in het contract van Benaissa Benamar automatisch gelicht door de promotie van FC Volendam. Benamar zal de definitieve overstap maken naar de gepromoveerde Volendammers.
  5. "Seven clubs provide players for the Eredivisie Team of the Month". 3 November 2023. Retrieved 12 November 2023.