Bethune, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Bethune, Saskatchewan


Wuri
Map
 50°42′38″N 105°12′20″W / 50.71045287°N 105.2054768°W / 50.71045287; -105.2054768
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 1.04 km²
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1905
Wasu abun

Yanar gizo villageofbethune.com

Bethune / ˈbɛ . _ j uː n / ( yawan 2016 : 399 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Dufferin No. 190 da Sashen Ƙidaya Na 6 . Kauyen yana da shekaru 56 kilomita arewa-maso-yamma na Regina akan Babbar Hanya 11 ( Louis Riel Trail). [1] Kogin Arm yana gudana tare da kwarin kogin arewa da Bethune, wanda ke da wuraren zama, kuma kogin Qu'Appelle ɗan gajeren hanya ne zuwa kudu. Tafkin Dutsen Ƙarshe ko Tafkin Long yana arewa-maso-gabas da Bethune yayin da tafkin Buffalo Pound yana kudu maso yamma.

An kafa ofishin gidan waya na Bethune, Assiniboia, NWT 5 ga Yuni 1905, watanni uku kafin Saskatchewan ya zama lardi. Ƙauyen ya karɓi suna daga CB Bethune, injiniyan jirgin ƙasa na farko da ya fara tafiya cikin layin dogo a 1887. [2]

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An haɗa Bethune azaman ƙauye a ranar 2 ga Agusta, 1912.

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Bethune tana da yawan jama'a 560 da ke zaune a cikin 180 daga cikin 189 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. 40.4% daga yawan jama'arta na 2016 na 399 . Tare da yanki na ƙasa na 2.38 square kilometres (0.92 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 235.3/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Bethune ya ƙididdige yawan jama'a 399 da ke zaune a cikin 158 daga cikin 181 na gidaje masu zaman kansu. -1.5% ya canza daga yawan 2011 na 405 . Tare da yanki na ƙasa na 2.38 square kilometres (0.92 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 167.6/km a cikin 2016.

Abubuwan jan hankali[gyara sashe | gyara masomin]

Lardin Buffalo Pound da Grandview Beach suma suna 19 km ko 12 mi daga Bethune. Kedleston Beach yana da shekaru 15 km da 9 mi daga Bethune. Wani yanki na kiyayewa mai suna Regina Beach Recreation Site yana 19 km ko 12 mi daga Bethune.

Bethune kuma yana da filin wasan skating, raye- raye, wurin shakatawa, makaranta, da lu'u-lu'u na baseball da ke bayan gari a McLean Park. Yana da kushin fantsama na filin wasa da lu'u-lu'u na ƙwallon baseball guda huɗu. Bethune gida ne ga Bethune Bulldogs na babbar babbar hanyar Hockey League . [3]

Gidan kayan tarihi na Gillis Blakley Bethune da Gundumar Heritage Museum mallakar Gado ne na Gundumomi akan Rijistar Kanadiya na Wuraren Tarihi .

CXBE yanayin radar daga cibiyar sadarwar radar yanayin Kanada, kilomita 19 Kudancin ƙauyen.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin ƙauyuka a cikin Saskatchewan
  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Jerin kananan hukumomin karkara a cikin Saskatchewan

Kara karantawa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Hanyoyin wagon zuwa saman baki: Tarihin Bethune . An buga: Bethune, Sask. Bethune & District Historical Society. 1983. ISBN 0-919845-12-6 .

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

 * Official website


Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]