Bikin Chale Wote Fasahar Titin[1][2] wanda kuma aka sani da Chale Wote wani madadin dandamali ne wanda ke kawo fasaha, kiɗa, rawa da wasan kwaikwayo a cikin tituna. Bikin yana nufin musayar tsakanin ɗimbin masu fasaha na gida da na duniya da masu ba da taimako ta hanyar ƙirƙirar da yaba fasahar tare.
Mutane suna ɗaukar hotuna da annashuwa a bikin Chale WoteBikin Chale Wote Fasahar TitinBikin Chale Wote Fasahar TitinBikin Chale Wote Fasahar TitinBikin Chale Wote Fasahar TitinBikin Chale Wote Fasahar TitinBikin Chale Wote Fasahar Titin
Tun daga shekarar 2011, CHALE WOTE ya haɗa da zanen titi, zane -zanen hoto, hoto, gidan wasan kwaikwayo, kalmar magana, shigar da fasahar ma'amala, wasan titin raye -raye, matsanancin wasanni, nunin fina -finai, faretin salo, bukin kaɗe -kaɗe, taron bita na zane -zane da ƙari mai yawa. Shi ne na farko da aka shirya[3] a Accra, Ghana kuma ya yi wahayi zuwa ga irin waɗannan abubuwan a duk faɗin ƙasar. Ya zuwa yanzu akwai bugu 6; biyun farko sun gudana na kwana ɗaya kowannensu, yayin da bugun shekarar 2013 da 2014 ya gudana tsawon lokaci na kwana biyu, na farkon a watan Satumba kuma na ƙarshe a watan Agusta, mako guda bayan bikin Homowo na mutanen Ga a tarihin Jamestown, Ghana a saman Titin Accra. Tsarin ya canza a cikin shekarar 2016 lokacin da bikin ya ɗauki tsawon mako guda, daga Agusta 18-21. Wannan canjin ya ga tsalle -tsalle daga bikin bude titi wanda ke Jamestown zuwa sauran wuraren zane -zane, kamar Gidauniyar Nubuke, Gidan Tarihin Kimiyya da Fasaha da kuma nuna fina -finai a otal ɗin Movenpick Ambassador. Za a sake yin irin wannan tsarin a bugu na 7, mai taken, Wata Mata[4] tare da ƙara nutsewa cikin Accra, ya bazu zuwa yankuna kamar Nima, Osu da ƙari. Accra [dot] Alt Radio ne ya samar da wannan taron,[5] tare da tallafi daga wasu cibiyoyin sadarwa na gida kamar Attukwei Art Foundation, Foundation for Contemporary Art Ghana, Dr. Monk, Redd Kat Pictures da Institut français a Ghana.