Jump to content

Bouzié

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Bouzié
Asali
Lokacin bugawa 1997
Ƙasar asali Faransa
Characteristics
Genre (en) Fassara comedy film (en) Fassara
External links

Bouzié, ɗan gajeren fim ne da aka shirya shi a shekarar 1996 na Franco-Ivorian wanda Jacques Trabi ya ba da umarni kuma Issa Serge Coelo ya shirya a Fina-finan Parenthese.[1][2] Fim ɗin ya haɗa da Thérèse Sialou, Serge Touvolly, Michel Ibo, da Madeleine Kouassy.[3] Fim ɗin yana magana ne game da Zébia, ɗan Afirka da ke aiki a Faransa, ya sayi tikitin jirgin sama zuwa Paris da mahaifiyarsa Bouzié don ya kawo ta Faransa kuma ya ba ta rayuwa mai daɗi.[4][5]

Fim ɗin ya fara fitowa a ranar 31 ga watan Disamba 1996 a Faransa. Fim ɗin ya sami kyakkyawan sharhi daga masu suka.[6] A cikin shekarar 1997 a Molodist International Film Festival, an zaɓi fim ɗin a gasar Mafi kyawun Short Fiction Fiction. A wannan shekarar kuma, fim ɗin ya lashe lambar yabo mafi kyawun gajerun fina-finai (fiction) a bikin fina-finai da talabijin na Panafrica karo na 15 na Ouagadougou (FESPACO).[7]

  • Sunan Sialou
  • Serge Touvolly
  • Michel Ibo
  • Madeleine Kouassy
  1. "BOUZIÉ (1996)". BFI (in Turanci). Archived from the original on October 10, 2021. Retrieved 2021-10-10.
  2. "Films- Africultures : Bouzié". Africultures (in Faransanci). Retrieved 2021-10-10.
  3. "IFcinéma - Bouzié "à ma mère"". ifcinema.institutfrancais.com. Retrieved 2021-10-10.
  4. "Bouzié (1996)". en.unifrance.org (in Turanci). Retrieved 2021-10-10.
  5. "Bouzié à ma mère de Jacques Trabi - (1996) - Court métrage" (in Faransanci). Retrieved 2021-10-10.
  6. "Films from Africa: Film-Details". www.filme-aus-afrika.de. Archived from the original on 2021-10-10. Retrieved 2021-10-10.
  7. "Films from Africa: Film-Details". www.filme-aus-afrika.de. Archived from the original on 2021-10-10. Retrieved 2021-10-10.